Thảo luận Gà không lớn.

mcbb0610

Nhà nông tập sự
Mình có người quen cho mình 3 con gà che (tre) con. Nhưng có 1 con nó không có lớn, 2 con kia thì lớn gấp 3 rồi còn nó chỉ vẫn như mới nở chỉ có lông cánh dài ra thôi.
Ai biết gì cho mình ý kiến với :D.

Mình có người quen cho mình 3 con gà che (tre) con. Nhưng có 1 con nó không có lớn, 2 con kia thì lớn gấp 3 rồi còn nó chỉ vẫn như mới nở chỉ có lông cánh dài ra thôi.
Chắc là nó bị suy dinh dưỡng rồi .Bạn nên mua thuốc bổ xương cho nó uống:)

chipchip1102

Nhà nông tập sự
Có thể nó lai gà rừng nên lông cánh sẽ dài ra bằng đuôi. Có thể bạn cho nó ăn gạo nhiều, nên thay bằng cám xem sao[DOUBLEPOST=1407074627,1407074625][/DOUBLEPOST]Có thể nó lai gà rừng nên lông cánh sẽ dài ra bằng đuôi. Có thể bạn cho nó ăn gạo nhiều, nên thay bằng cám xem sao

maymắn

Nhà nông nghiệp dư
Có thể nó lai gà rừng nên lông cánh sẽ dài ra bằng đuôi. Có thể bạn cho nó ăn gạo nhiều, nên thay bằng cám xem sao[DOUBLEPOST=1407074627,1407074625][/DOUBLEPOST]Có thể nó lai gà rừng nên lông cánh sẽ dài ra bằng đuôi. Có thể bạn cho nó ăn gạo nhiều, nên thay bằng cám xem sao
Câu trả lời "ngu" nhất trong năm !

chipchip1102

Nhà nông tập sự
trước khi việt nam làm ra cám
thì toàn bộ nông dân nuôi gà bằng thóc bằng gạo
lúc đó gà nuôi không lớn ?
Suy nghĩ đến vậy thôi hả, đây là gà con, hệ tiêu hoá còn kém, nếu ăn nhiều gạo hệ tiêu hoá sẽ kém dần đi, gà con sẽ gầy và lâu dài gây bệnh phân trắng dính đít sẽ chết. Còn trc khi làm ra cám người Việt Nam không có gạo mà nuôi gà, mà không phải đàn gà con nào cũng sống nếu không có mẹ.

vodinhduc

khởi nghiệp làm nông
gà được bao nhiêu tháng tuổi rồi..nếu gà k lớn thì do lúc úm k kỹ thiếu nhiệt độ và thức ăn k đủ chất..

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH