gà lai đông tảo

• Thread starter Lê Văn Hải
  • Ngày gửi
em vừa mới bươc vào nghề chăn nuôi gà,tuổi đời lại còn trẻ,còn non kinh nghiệm. lên rât mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm nuôi gà lai đông tảo giup minh. Thân!

Giống này dễ nuôi, khỏe, chất lượng tốt, để đầu tư vào kinh doanh vấn đề quan trọng nhất là đầu ra không phỉa vùng nào nuôi giống này ra cũng bán được vì nhu cầu và thị hiếu của mỗi thị trường rất khác nhau

Giống này dễ nuôi, khỏe, chất lượng tốt, để đầu tư vào kinh doanh vấn đề quan trọng nhất là đầu ra không phỉa vùng nào nuôi giống này ra cũng bán được vì nhu cầu và thị hiếu của mỗi thị trường rất khác nhau
cảm ơn bác#thegioisinhhoc# đã chia se, e đang dự đinh nuôi thử nhung cung chưa lắm rõ kĩ thuật nuôi.mong mọi người chia sẻ dùm

cảm ơn bác#thegioisinhhoc# đã chia se, e đang dự đinh nuôi thử nhung cung chưa lắm rõ kĩ thuật nuôi.mong mọi người chia sẻ dùm
nuôi như gà bt thôi bạn ,có cái chịu khó chăm chút vào bọn này lớn nhanh thịt ăn ngon đầu ra cũng dễ

cũng đang quan tâm , muốn biết chổ nào bán mà lai đông tảo là lai như thế nào/ bố là đông tảo hay là mẹ là đông tảo .

chỗ bạn có nhiều ng nuôi gà đt ko? nếu nuôi thành công bạn sẽ bán cho ai?
còn nếu nuôi m khuyên bạn lên nuôi gà thuần chủng giá sẽ cao hơn chứ gà lai chỗ m giá chỉ nhích hơn gà ta 1 chút thôi ko như gà thuần chủng.còn gà lai đông tảo và gà đông tảo chăm sóc đều như nhau lúc nhỏ chúng rất yếu bạn phải chăm sóc kĩ hơn. m cũng nuôi 200 em đông tảo thuần f1 có gì khó khăn hãy gọi cho m 0986.545.390

chỗ bạn có nhiều ng nuôi gà đt ko? nếu nuôi thành công bạn sẽ bán cho ai?
còn nếu nuôi m khuyên bạn lên nuôi gà thuần chủng giá sẽ cao hơn chứ gà lai chỗ m giá chỉ nhích hơn gà ta 1 chút thôi ko như gà thuần chủng.còn gà lai đông tảo và gà đông tảo chăm sóc đều như nhau lúc nhỏ chúng rất yếu bạn phải chăm sóc kĩ hơn. m cũng nuôi 200 em đông tảo thuần f1 có gì khó khăn hãy gọi cho m 0986.545.390
nuôi gà thuần chủng lâu lắm bác ak,quay vòng vốn chậm .Thân!

như nhau cả thôi bạn ak cái này m kiểm ngiệm và đóng tiền ngu m biết mà.nuôi gà đông tảo thì 6 tháng là có trên 4kg \ con là thịt ngon rồi ko thì 5 tháng hơn 3 kg\ con
nếu là m thì m chọn đông tảo tại vì việt nam sắp gia nhập tpp rồi bạn nuôi gà lai bán kéo cân chỉ có hòa hoặc lỗ chứ koh có lãi đâu.nuôi đông tảo thuần f1 thì bán theo con ( chân to tiền càng to) VD: bạn bán 3 con đông tảo lai cđ 2 tr đi thì m bán 1 con bằng của bạn cái nào hơn 3 con ăn cám nhiều hơn 1 con r.ở chỗ m gà giờ rẻ nhưng gà đông tảo lúc nào cung chạy hàng ko có mà bán chứ gà lai nó ép giá bán đi thì lỗ mà để thì tốn công chăm sóc.đất nước mình ngày càng phát triển đại gia nhiều có tiền thì ai cũng muôn ăn ngon mặc đẹp con gà đông tảo chỉ có đại gia chứ nói thật m cũng ko dám làm thịt ăn 1 bữa 2 tr chừ khi chết thì m ăn thôi.lên nuôi gà đông tảo thuần chủng là giải pháp an toàn nhất bởi vì nó là hàng đặc sản chỉ dành cho người giàu mà.nhất là vào dịp tết thì chạy hàng thôi rồi người người đi mua làm quà biếu sếp này sếp nọ hi vọng cđ thăng quan tiến chức lúc đó gà đẹp chém nhiệt tình bởi vì gà đông tảo ko có giá bạn ak.nếu chưa mua gà lai thì hãy dừng trc khi quá muộn m đã làm như bạn và ko hiệu quả giờ chuyển hướng r.

Last edited by a moderator:

Back