Gà lôi trắng

• Thread starter Agri_c3
  • Ngày gửi
A

Agri_c3

Guest
Mình gửi ae ảnh gà lôi đây...

...mình đang có 1đôi gà lôi trắng trưởng thành, đã sinh sản được 2năm...tháng vừa rồi đã đẻ xong 1lứa 12trứng...hiện tại do điều kiện nuôi nhốt mình muốn thanh lý với giá 7triệu..Bác nào có nhu cầu mình để lại cho...
Mình ở lạng sơn : sdt 0989776986

Last edited by a moderator:
giá tốt, nếu được, bác cho xin hình gà lôi và trứng để anh em tham khảo với nhé.

trời vừa mới vào mùa ss mà đôi của bạn đã đẻ được 1 lứa rồi á bạn cho mình hỏi gà của bạn trung bình 1 năm đẻ mấy lứa vậy

Trên ls khí hậu khác hơn mà bạn, tầm này vừa đẻ xong là bình thường...

Gà mìh vừa đẻ xog đc 4ngày
---------------
Mọi người thông cảm hiện giờ mình chưa show ảnh đc...nếu cần hãy gọi cho mình

---------------
nếu quả là như vậy thì bái phục bạn :D như vậy chắc gà lôi của bạn 1 năm phải đẻ 4-5 lứa nhỉ

...nếu nói vậy bạn chưa phải là người am hiểu về loại gà này rồi...mình đã trải qua 2mùa sinh sản nên không phải là người chém gjó linh tjh được...nếu bạn là người thực sự quan tam nên trao đổi chứ đừng chém như vậy kẻo ae trên diễn đàn cười cho

a cho vài tấm hình của gà và trứng cho a e xem để biết mà mua nhé

vâng thôi e không dám vào chém gió nữa e chỉ biết sao thì nói vậy thôi có gì không phải mong bác bỏ qua

0h..ko sao...có 1 số ae trên diễn đàn thường n.vậy ma..quan trọng là để mọi người trao đổi kinh nghiệm thôi...
---------------
Ok..mình sẽ gửi ảnh lên sau..mong mọi người thông cảm

Gà Lôi trắng

---------------

Đáng lẽ topic này là mua bán thi tôi không nên trao đổi , bàn bạc gì ở đây...và tôi ở TP HCM không quen biết gì chủ topic cả, nhưng có thông tin thực tế chia xẻ với các anh em:
- tôi có 1 trống và 2 mái Gà Lôi Trắng ( đến tháng 3 vừa rồi là đủ 2 năm, nguôn gốc là mua từ trại của Thái Lan).

Mùa sinh sản năm nay là mùa thứ nhất. Nhưng 2 con này ( nhốt chung) tôi thu được tất cả 22 trứng.
Hiện nay các trứng đẻ đầu tiên ấp nở đã ra con rồi.
Ngưng đẻ lứa đầu vào ngày 8 tháng 3 năm 2011. Không biết có đẻ lứa nào nữa không ?
Như vậy theo tôi, tùy thời tiết khí hậu và các yếu tố khác, thì Gà lôi trắng cũng có thể đẻ sớm hơn mùa sinh sản trung bính hàng năm

Chuồng trại rộng rãi + Gà trống đẹp quá, nếu ở gần SG là mình lấy rồi! Chúc bác sớm bán được gà.

Back