Gà mái bíêt gáy

• Thread starter anhthy
  • Ngày gửi
sao ghê vậy bác
có khi nào gà trống xám ko ? nhìn tướng tá như mái.....v.....v.

Gà này là mái lai rùng F1, ðang nuôi 4 gà con, em có quay video mà không bít cách gui lên DÐ.

:D Cái này tốt xấu chắc cũng ko quan trọng lắm :))
Bạn có gia đình chưa ? Nếu có rồi thì để ý xem dạo này bà xã có át vế ko nhé ( cái này vui thôi nhé đừng có mê tín àhh ;) )

thông thường thì cái nào đi ngược lại tự nhiên thì ....quy kết là..xấu
nhưng vậy mới là chuyện lạ để mà...tám chứ phải không các bác ..he he

nếu gà mái Gáy nhưng chịu trống và đẻ bình thường thì nên nuôi ... không có gì cả

gà trống gáy ò..ó..o..o.....còn gà mái chắc gáy cục...cục...tác....hả bác.......

Vậy là nó là gà trống có lông như gà mái, mổ ra còn có hòn dái nữa cơ!
gà trống mà có hình lông gà mái đó là gà mã lại. còn gà mái mà gá là do bị rối loạn hocmon trong người thôi.

nếu gà mái Gáy nhưng chịu trống và đẻ bình thường thì nên nuôi ... không có gì cả

Vậy có thể là : "Nữ kê tác quái" nhưng không biết "Gà mái đá gà cồ" ra sao.
Xin nhờ bạn anhthy xem dùm :
- "Nó" đạp "Cồ" hay là Cồ đạp Nó?
Chúc Tết hai bạn nha!
Thân.

Đã lâu lắm rồi, đọc trong 1 cuốn sách của ngoại quốc viết về kĩ thuật chăn nuôi.gà
Chương viết về gà thiến có đoạn viết như sau :
Gà mái không ai thiến cả vì không có lợi về mặt kinh tế, gà mái đẻ chỉ có buồng trứng bên trái hoạt động,
buồng trứng bên phải luôn teo lại đến độ chỉ còn là 1 cái vết, nếu ta thiến bỏ buồng trứng bên trái đi, buồng trứng bên phải đã teo lại lập tức phát triển, không phải để thành buồng trứng mà thành 1 tinh hoàn, và con gà mái bị thiến này biến thành gà trống
suy ra con gà mái của bạn bị hư buồng trứng bên trái.nên buồng trứng bên phải phát triển biến nó thành gà trống

Jen xem mục này chỉ biết cười hi hi thôi chứ chẳng biết bình ra sao cả..có con gà như thế cũng vui đấy chứ, đừng tin dị đoan là điềm xấu rồi làm thịt nó nha. Để nó gáy cho vui tai

theo quan niệm của ông bà ta từ ngày xưa thì gà mái gáy là điềm gở ( xui ) - trái quy luật tự nhiên . còn theo các nhà khoa học thì gà mái gáy là do ...kiểu như xung quá nên ẻm gáy ^^! . theo mình thì nên giết thịt đi . có câu '' có kiêng có lành mà '' phải hem các bác

Điệu này là nó bị "Ô mô" rùi!

Last edited by a moderator:
Đừng vội giết thịt, oan uổng lắm. Đứa em tôi cũng từng có một con gà máy biết gáy và vẫn đẻ trứng, ấp trứng và nuôi con bình thường. Nghe nói xui xẻo gì đó nên nó lôi ra cắt cổ (khi tôi biết được thì việc đã rồi), tiếc quá!
Thường nghe nói "chó giống cha, gà giống mẹ", từ đó suy ra những con gà trống là con của gà máy biết gáy này chắc là thuộc loại đá chết không chạy (chứ không phải thường đâu). Hơn nữa, cái gì hiếm thì thường là quý. Gà mái biết gáy đâu phải muốn là có. Bạn hãy yên tâm nuôi dưỡng, chăm sóc nó, để xem hậu duệ của nó có khác gì những chú gà thường không. Nếu chúng nó là những chiến binh dũng mảnh thì biết đâu bạn sẽ vô tình làm giàu từ đây.

Chắc chắn là xầu. Vì hồi nhỏ gà mái nhà em nó cũng gáy, Ba em bảo đập chết nó làm thịt, thế là anh em tôi tranh nhau đánh nó rồi làm thịt. Tôi hỏi, ba chỉ nói "Gà mái mà gáy" không tốt.

Không vấn đề gì, trước đây tôi củng có 1con như vậy, củng ấp, củng đẻ bình thường có điều rất dử. Bạn nên để làm giống.

gà mái biết gáy nè

hôm nay mình ngủ dậy thấy tiếng gà gáy lạ ra xem thấy con gà mái của mình gáy nên quay lai nhưng ko biết post lên diễn đàn.Mình nuôi con gà này khoảng 1năm rưỡi rùi nó đẻ được 3 lứa.Hôm qua mình có cho nó đá với con trống non nó dữ thât sáng nay gáy luôn:wacko::7^:

Back