Hỏi đáp Gà mái đẻ ít vì quá béo

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Chào ace . Tôi đang gây nuôi một đàn gà mái đẻ để tự cấp con giống nuôi thịt nhưng hiện nay chúng đẻ rất ít tầm 35-40% và tôi thấy chúng rất béo. Tra tài liệu thì đúng là gà béo sẽ đẻ ít trứng... Tôi cho ăn phối trộn tỷ lệ 6+2+2 ( ngô+ cám gạo+ đậm đặc 40% đạm) Ace cho hỏi phối trộn như vậy đã được chưa và sao gà lại béo quá vậy?? Cám ơn nhiều.

bạn cho ăn như vậy thì đúng là mức năng lượng quá cao vì ngô là loại thức ăn giàu năng lượng (3320kcal). mà gà đẻ chỉ cần ăn thức ăn có năng lương vào khoảng 2500 - 2650 thôi bạn nhé. Bạn nên giảm ngô đi và tăng thêm cám gạo. tốt nhất là nuôi gà bố mẹ bạn nên nhập cám ăn thẳng của các hãng lớn họ phối trộn đủ các thành phần cả Ca và P đó là những vi chất tốt cho gà đẻ

Em cho gà ăn lúa, rau, bổ sung thêm canxi bằng vỏ trứng xin về, thấy đẻ tốt.

35-40% là bình thường ở giai đoạn bắt đầu mới đẻ. Gà của bác đẻ được mấy tháng rồi? Còn khẩu phần ăn thì nếu béo thì bác chú ý là nó phụ thuộc vào thành phần và khối lượng thức ăn cho ăn 1 ngày cơ.

1. Cho ăn cám pha đậm đặc cũng được nhưng phải đúng loại dành cho gà đẻ chứ không phải loại cho gà thịt. Đỡ nhức đầu là trộn theo hướng dẫn của bên bán cám.

2. Khối lượng thức ăn thông thường khoảng 1 00 gam /ngày chứ không được cho ăn thoải mái không kiểm soát. Gà béo thì giảm khẩu phần ăn xuống, nếu gầy thì lại tăng lên.

Chào ace . Tôi đang gây nuôi một đàn gà mái đẻ để tự cấp con giống nuôi thịt nhưng hiện nay chúng đẻ rất ít tầm 35-40% và tôi thấy chúng rất béo. Tra tài liệu thì đúng là gà béo sẽ đẻ ít trứng... Tôi cho ăn phối trộn tỷ lệ 6+2+2 ( ngô+ cám gạo+ đậm đặc 40% đạm) Ace cho hỏi phối trộn như vậy đã được chưa và sao gà lại béo quá vậy?? Cám ơn nhiều.
Mình cug mới nuôi có ít kn cá nhân ko bt có đúng ko cac bác đừng chém.
Gà đẻ mình nuôi là gà ai cập vào đẻ được 2 tháng rùi.ti lệ hiện tại đang sung nhất là 63 qua/70con.thúc ăn mình dùng là higro 225k/25kg 50%+(15kg ngô+5kg cám gạo+4kg đậm đặc là 50%)=420K/49kg.kết hợp dùng lú mầm.hiện đẻ rất sai.theo cam nhạn bạn cho ngô quá nhiều và thiếu đậm đặc.

Đẻ 2 tháng mà đẻ 63/70=0.9 thì gà của bác quá đỉnh rùi. Giống chuẩn, cho ăn tốt, chăm đúng kỹ thuật. Em đã gặp có trại, kỹ thuật của họ rất tuyệt nhưng ngày đẻ đỉnh nhất cũng chỉ có 0.75 quả/1con thui. Bác mua giống ở trại nào giới thiệu cho bà con với!

Đẻ 2 tháng mà đẻ 63/70=0.9 thì gà của bác quá đỉnh rùi. Giống chuẩn, cho ăn tốt, chăm đúng kỹ thuật. Em đã gặp có trại, kỹ thuật của họ rất tuyệt nhưng ngày đẻ đỉnh nhất cũng chỉ có 0.75 quả/1con thui. Bác mua giống ở trại nào giới thiệu cho bà con với!
Mình mua giống ở trại giống thụy phương.mới nuôi thí điểm lấy kn bạn à.
Hiện tạitại mình đang bán lẻ là 3.5k/quả.đag muốn chuyển đổi hoàn toàn sang trứng sạch để lấy thương hiệu bằng cách 5kg phế phẩm cá(lòng,vây,đầu....)+5kg ngô/1ngày kết hợp mầm lúa liệu ko bt có bị giảm đẻ ko nữa.hiện tại mình dg cho ăn 50% la cám công nghiệp.
Xin tư vấn của các bạn nhé.

Back