Thảo luận Gà mạnh khỏe, ngã nhào chết

• Thread starter LeMinhChau
  • Ngày gửi
Lần lượt ra đi, mỗi ngày một vài con.
.
.
Mình nuôi gà mấy năm nay, mới đây mình thấy gà vẫn mạnh khỏe, mới thấy ăn uống bình thường, chạy nhảy, đùa giỡn nhưng không hiểu sao ngã nhào chết trước mắt, trên cơ thể không thấy thương tích hay dấu hiệu lạ gì. Mong mọi người góp ý giùm.

Mình không biết tiêm nên chỉ cho ăn thức ăn trộn với thuốc tụ huyết trùng, thuốc hô hấp....
vậy thì bạn hỏng rồi , nuôi tốt nhất tập tiêm đi là vừa thuốc chỉ để phòng trong thời gian ngắn thôi nhưng phải có vacxin mới may ra

vậy thì bạn hỏng rồi , nuôi tốt nhất tập tiêm đi là vừa thuốc chỉ để phòng trong thời gian ngắn thôi nhưng phải có vacxin mới may ra
Lúc trước có tiêm thuốc cho 1 con gà lớn, không hiểu sao chích có 1 ống mà rút kim ra, chưa đầy 5 phút, giảy đành đạch, chết luôn, không lẽ thuốc dỏm.

Lúc trước có tiêm thuốc cho 1 con gà lớn, không hiểu sao chích có 1 ống mà rút kim ra, chưa đầy 5 phút, giảy đành đạch, chết luôn, không lẽ thuốc dỏm.
chắc bạn tiêm quá liều , còn vacxin thì khác , bạn nên biết thuốc kháng sinh và vacxin là 2 loại khác nhau

Em mới bắt đầu làm chuồng mà nghe chú nói thế hoang mang quá

E
đơn giản vì bạn ấy ko thực hiện làm đầy đủ vacxin theo lịch và tiêm kháng sinh quá liều thôi
Cháu, em năm nay học 12. Đang tính dựng 1 chuồng gà 100m2 mà vẫn chưa biết thiết kế chuồng như thế nào là hợp lí mong các cô bác đi trước chỉ bảo cho ạ

Xây một cái nhà nho nhỏkín gió de úm gà con và để lớn len co chổ ngủ. 12 m2. Còn bao nhieu trồng cây het. Đu đủ vài cây xoài. Tốt nữa làm giàn mướp là mát nhất

Back