Hỏi đáp gà mía sơn tây

• Thread starter duycongartist
  • Ngày gửi
Mọi người cho mình hỏi mình úm gà được 20 ngày hết 3,5 bao cám. Gà được 2 lạng/ con. Như vậy có phải gà chậm lớn không. Gà mình là giống gà mía sơn tây, nguyên trống. Cám mình nuôi có phần bị lãng phí vì gà bới ra ngoài. Chứ chính thức thì ăn ko hết 3,5 bao

Mỗi giống gà có tốc độ lớn khác nhau. Ở đây thì có bao nhiêu người chuyên nuôi gà Mía Sơn Tây để đủ hiểu biết trả lời cho bạn?

Muốn gà ăn khỏi vung vãi, bạn nên làm máng cho ăn. Hai bên thành máng, có chấn song, chỉ vừa đầu gà chui vào. Gà lớn lên, đầu to ra, thì phải có máng khác, có chấn song thưa hơn.

Hii. Bác anhmytran nói quá chuẩn đó bạn.mình cũng nuôi gà mía vừa 20 ngày,mấy hôm trước để ý nó ăn trong máng thấy nó toàn lấy mỏ vẩy thức ăn ra,mình bổ dọc ống nhựa loại to ra để làm máng,đúng là gà ăn gọn gàng hơn nhiều

Hii. Bác anhmytran nói quá chuẩn đó bạn.mình cũng nuôi gà mía vừa 20 ngày,mấy hôm trước để ý nó ăn trong máng thấy nó toàn lấy mỏ vẩy thức ăn ra,mình bổ dọc ống nhựa loại to ra để làm máng,đúng là gà ăn gọn gàng hơn nhiều
Bạn cho gà ăn hết bao nhiêu cám? Bao nhiêu con? Gà đạt khoảng mấy lạng rồi. Mình nuôi để thiệt hại 7 con do phản ứng vacxin gum
Mỗi giống gà có tốc độ lớn khác nhau. Ở đây thì có bao nhiêu người chuyên nuôi gà Mía Sơn Tây để đủ hiểu biết trả lời cho bạn?

Muốn gà ăn khỏi vung vãi, bạn nên làm máng cho ăn. Hai bên thành máng, có chấn song, chỉ vừa đầu gà chui vào. Gà lớn lên, đầu to ra, thì phải có máng khác, có chấn song thưa hơn.
Giờ mình chuyển sang cho ăn máng treo. Thấy đỡ. Chứ cho ăn máng bới nó bới ra hết. Tốn cám lắm. Cách làm máng như bạn nói cũng hay. Dùng ống ngựa khoét ra cho ăn là gọn nhất. Bạn nuôi giống gà nào?

tôi nuôi mía thuần 3 tháng mà có 0,5kg. ghê ko?
thử nghiệm 1000 con. thức ăn trộn từ 45 ngày trở lên.

Mình nuôi gà mái nuôi đẻ theo mô hình chú @dudo92 bao tiêu đầu ra.mình ko cân gì hết
Vây lợi nhuận sao bạn. Bao tiêu thì nhiều cái rủi ro lắm
Mình đi mua thuốc meta kazol, ADE vitc, meta glucamin mà ko có bán. Chỗ mình ( tam nông, phú thọ) ko thấy hiệu nào bán. Ko biết thuốc đó đắt ko nhỉ, ở đâu bán?

Nhìn chung là e thì đóng vai trò như một cầu nối vì e rất hiểu thị trường hà nội. Hơn hết là người nuôi và ông anh cũng toàn bếp giỏi, kham cỗ đám, nhà hàng,... Tóm lại e đóng vai trò cả người tiêu dùng khu vực đô thị, người nuôi có kĩ thuật thâm canh, người ấp nở, đầu bếp,...
Một khi e đã làm ấp thì luôn có thương hiệu hơn kể cả các công ty uy tín vì giống nở chia làm 2 phần:
Phần giữ lại nuôi gồm gà vịt ngan nở sớm, muộn.
Phần bán, cung cấp là gà chân mỡ, thời gian nở giữa các con gà giống k chênh nhau 4 tiếng, và được bảo quản theo kĩ thuật riêng để gà mỡ màng khi mang về nông hộ. Hơn hết là bao tiêu, vietgap cũng tốt xong hữu cơ là lựa chọn hàng đầu cho các lợi ích cho nông hộ sau này như giá k bị biến động theo thị trường, giá đầu ra tăng gấp 2 3 lần qua các vụ theo lộ trình cải cách kĩ thuật thâm canh cho chất lượng cao dần và số lượng lớn đồng đều.
Nói chung các bác k có gì phải lo, các bác cứ theo e thì các bác thích gì cũng có, khách, cám, giống miễn phí, chuyển giao kĩ thuật lò ấp, kĩ thuật ấp mới,... Cách làm giống, cách tiêm trứng,..
Chúng ta cần bờ vai nhau ở những nơi cá nhân giỏi nhất.

Back