gà mọc lông

• Thread starter hungxd
  • Ngày gửi
các bác cho em hỏi chút ,làm sao để gà lông đẹp óng ánh được ,gà em 4 tháng mà lông nó chán quá,lái buôn vào toàn chê gà thiếu tháng.

bạn mua dừa nạo bán ngoài chợ (dừa vừa nhám vỏ) về cho gà ăn vào buổi trưa, tinh dầu dừa sẽ kích thích cho gà nhanh ra lông và sáng bóng rất đẹp, cho ăn khoảng 1 tuần sẽ có kết quả

các bác cho em hỏi chút ,làm sao để gà lông đẹp óng ánh được ,gà em 4 tháng mà lông nó chán quá,lái buôn vào toàn chê gà thiếu tháng.
Thiếu protein – Lông và trứng rất giàu protein. Gà trưởng thành cần khẩu phần từ 15-17% protein tùy dòng mà bạn nuôi. Nên cho chúng ăn cám gà đẻ ở độ 20 tuần tuổi. Đôi khi, vì chúng ta nuôi gà bằng đồ ăn thừa, trái cây và rau củ, nên chúng có thể thiếu protein. Do đó, chúng phải kiếm từ nguồn khác để bù vào, thậm chí kể cả việc ăn lông.
Viên protein/thuốc bổ trợ và điều trị trong tầm giám sát. Điều trị quá nhiều có thể dẫn đến vấn đề sức khỏe chẳng hạn gan nhiễm mỡ. Trùn đất và hạt hướng dương là các thức ăn tốt. Cũng có những loại thuốc bổ mà bạn có thể tạm thời cho gà ăn chẳng hạn như Poultry Conditioner và Calf Manna.

Bổ xung khoáng premix
tôi có trộn thêm chuối băm nhỏ cho ăn ,liệu có phải ăn chuối mà lông nó sơ xác không các bác.lông nó thì nhiều nhưng mà nó sơ xác quá,nhìn không mượt mà j cả.[/QUOTE]

Ga m 2thag thoj mak log deip lam.m cho an khoanng tu nho.mang an fab bo cho deu va nhjeu mag an de ga khoj gjam dap len nhau.ga ban. chac thjeu brotein va mang an jt nen chug gjam len gay xac xo day.chuc thah cog nhe
tôi có trộn thêm chuối băm nhỏ cho ăn ,liệu có phải ăn chuối mà lông nó sơ xác không các bác.lông nó thì nhiều nhưng mà nó sơ xác quá,nhìn không mượt mà j cả.
[/QUOTE]

tôi có trộn thêm chuối băm nhỏ cho ăn ,liệu có phải ăn chuối mà lông nó sơ xác không các bác.lông nó thì nhiều nhưng mà nó sơ xác quá,nhìn không mượt mà j cả.
[/QUOTE]
ko phải do ăn chuối đâu, thêm rau xanh càng tốt mà, chỉ tại thiếu khoáng thôi.....gà em mới 2 th mà lông mướt rượt mà

Ga m 2thag thoj mak log deip lam.m cho an khoanng tu nho.mang an fab bo cho deu va nhjeu mag an de ga khoj gjam dap len nhau.ga ban. chac thjeu brotein va mang an jt nen chug gjam len gay xac xo day.chuc thah cog nhe
[/QUOTE]
gà tôi người nó thì béo ma,chỉ tội lông nó k mượt mà j cả ,lông như gà mới 2tháng ấy.nó pải óng ánh thì thương lái mới bảo đủ tháng.
ko phải do ăn chuối đâu, thêm rau xanh càng tốt mà, chỉ tại thiếu khoáng thôi.....gà em mới 2 th mà lông mướt rượt mà[/QUOTE]
ko phải do ăn chuối đâu, thêm rau xanh càng tốt mà, chỉ tại thiếu khoáng thôi.....gà em mới 2 th mà lông mướt rượt mà[/QUOTE]
cảm ơn em,cho ăn khoáng liên tục hay thế nào em.mà có mấy loại khoáng,mua loại nào ?

Ra thú ý mua khoáng premix, trộng vào thức ăn theo liều lượng, trộn nhiều xíu củng ko sao.

Back