gà nhà em bị bệnh

• Thread starter vuongthuy11
  • Ngày gửi
gà nhà em bị rù rù, không ăn, không chảy nước mắt mũi, gà đi ỉa phân trắng, mắt lim dim. mổ khám thấy tụ máu ở ngoài khoang bụng, không có biểu hiện bệnh tích....cho em hỏi nó mắc bệnh gì nhỉ? thanhs....

thêm môt chi tiết nữa là gà nhà em nó nằm gục đầu xuống đất, gà được 18 ngày tuổi, tỉ lệ bị bệnh là 15% mấy hum để nó hơi bị lạnh....mong các bác chỉ giùm?

bạn để gà bị lạnh thì có những triệu trứng như trên là đúng rồi, cách tốt nhất là bạn úm cho gà ầm vào, khi gà bị nhiễm lạnh rồi những con đó bạn nuôi sau này chậm lớn lắm.

bây giờ bạn úm cho gà ấm vào nhé, và đập vài tép tỏi, gừng vào nước cho gà uống, nhớ 1 tuần phun thuốc khử độc tiêu trùng 1 lần nhé. chúc bạn thành công

đã cho nó uống thuốc thương hàn và ecoli....nhưng mà tình trạng vẫn chưa chuyển biến nhiều... chắc cũng mất đến hơn chục em ở đàn này....lần sau e sẽ rút kinh nghiệm...

gà bạn có bị dính bết phân ở hậu môn không gà bị phân trắng thì em nghi là thương hàn bạn lên cho gà uống ampicoli vớilúc đầu cho uống liều cao song thì hạ dần , và cho uông thên glucoze hặc bcomlec ,gà yếu lên bón cám và bơm thuốc , là khỏi chúc bạn thành công

Back