Gà nhiểm bệnh sau khi làm vacxin

• Thread starter hai lua 001
  • Ngày gửi
kính mong các bạn tư vấn giúp mình nhé .
đây là quy trình làm vacxin của mình , nhưng sau khi làm vacxin gumboro lần 2 (sau 24 giờ ) thì gà bi bệnh gumboro .
- 3 ngày tuổi: lần 1 vaccin Newcastle hệ F.
- 7 ngày tuổi: lần 1 vaccin Gumboro.
- 10 ngày tuổi: chủng vaccin Đậu.
- 18 ngày tuổi: vaccin Laxota
-21 ngày tuổi: lần 2 vaccin Gumboro.
đây là lần thứ hai mình bị nhưng lần này thì tỉ lệ nhiểm bệnh cao và rất nặng tỉ lệ chết hơn 20% và 20% thì nằm liệt tại chổ . trước khi làm vacxin thì mình kiểm tra thấy dàn gà rất khỏe nước uống ( trước và sau khi làm vacxin) thì mình pha vitamin c , bcomlexp , đường gluco . mình làm vacxin lúc sáng sớm . nhưng tới chiều thì trời mưa không lớn nhưng âm u , độ ẩm cao . tối ra cho gà ăn thì thấy gà có chiệu chứng gumboro . trước đây mình cũng bị một lần như vậy nhưng tỉ lệ chết không đáng kể chỉ vài con nhưng lần này thì tổn thất quá nhiều . mong các bạn chỉ dẩn giúp mình những nguyên nhan làm gà bị nhiểm bệnh ngay sau khi làm vacxin . mình xin cám ơn .

ah trước hết bạn có thể cho mình biết là bạn thực hiện chủng ngừa như thế nào ko?.
sau khi chủng vaccine thì cần nhất là sử dụng thuốc hạ sốt là anagil hoặc paracetamol để chống lại các phản ứng sau khi sử dụng vaccine bạn có thể pha thử vào nước xem có cải thiện được tình hình ko nhé.
chúc bạn thành công:cool:

có khi gà bạn bị nhiễm nặng rồi mà bạn không để ý.nếu bạn cảm thấy bị nhiễm gum thì có thể theo dõi cách chữa bệnh này trên nay trang agri việt.
tôi có đề nghị như thế này bạn nên làm vaccine gum lần 1 lúc 4 ngày.

Rất có thể pha thuốc không đúng theo chỉ định!
Vd : lọ 1000 liều mà pha thành 500 liều thì die

mình làm vacxin bằng cách nhỏ mắt nhỏ mủi chi có đậu là mình đâm cánh . còn vacxin thì mình chỉ sử dụng lọ 100 con của ( TW )làm tới đâu thì mình pha tới đó vacxin chưa sử dụng mình để trong thùng đá . nhưng mình ko hiểu lí do như thế nào mà gà nhiểm bệnh rất mau và rất nặng . lúc trước mình cũng bị như vậy một lần nhưng bệnh ko nặng gà chỉ có chịu chứng của gumboro thôi ( gà mổ lông , tụ lại từng đống . mổ xem cơ đùi thì chỉ có vài vết bầm do xuất huyết thôi ) nhưng lần này sau 24 giờ là vacxin thì mổ cơ đùi ra thì rất nhiều vết bần do xuất huyết mà nhiểm bệnh nhanh tỉ lệ chết cao . tính đến ngày hôm nay là đã 7 ngày nhưng gà vẩn chưa hoàn toàn bình phục . thực sự nình nuôi gà đã 3 năm nay nhưng giờ mình mới bi những chịu chứng như vậy . mong cac ban tư vấn giúp mình nhé .

thật sự với bác là lí do tại sao gà mắc bệnh thì chua cần lói vội điều quan trọng bây giờ là kíu lấy đàn gà đã .bây giờ là tách li nhưng con gà mắc bệnh ra và bác gia hiệu thuốc thú mà mua thuốc kháng thể gum ,và vitamin c ,điện giải đường gluco ,bcomlecx hặc các loại thuốc bổ khác để tăng sức đề kháng cho gà và bác không được cho gà uống thuốc kháng sinh nhé không thì toi, hết đó chúc bác thành công , và đàn gà mau khỏe ,,thân

Thật sự sau khi sử dụng vaccin có rất nhiều đàn gà bị như vậy. không phải do Vacin đâu, mà gà đã ủ bệnh từ trước, các bệnh không thể phát ngây được mà cần có thời gian từ 3-5 ngày.
Hãy gọi cho mình nhé.
Mình cho cách sử lý bệnh này
Thanh tuấn 0983.081047

theo ban nói gà bạn đã ủ bệnh rôi nên khi bạn làm vaccine gà phát bệnh giờ bạn nên cho gà uống đương gluco va vitaminC dên khi gà chết giảm lại bạn nên cho uống thêm ks ngừa bội nhiểm crd va ecoli 2 bênh này sẽ là nguyên nhân gay tổn thất cao cho bạn vì ga ăn sẽ kg lớn

kính mong các bạn tư vấn giúp mình nhé .
đây là quy trình làm vacxin của mình , nhưng sau khi làm vacxin gumboro lần 2 (sau 24 giờ ) thì gà bi bệnh gumboro .
- 3 ngày tuổi: lần 1 vaccin Newcastle hệ F.
- 7 ngày tuổi: lần 1 vaccin Gumboro.
- 10 ngày tuổi: chủng vaccin Đậu.
- 18 ngày tuổi: vaccin Laxota
-21 ngày tuổi: lần 2 vaccin Gumboro.
đây là lần thứ hai mình bị nhưng lần này thì tỉ lệ nhiểm bệnh cao và rất nặng tỉ lệ chết hơn 20% và 20% thì nằm liệt tại chổ . trước khi làm vacxin thì mình kiểm tra thấy dàn gà rất khỏe nước uống ( trước và sau khi làm vacxin) thì mình pha vitamin c , bcomlexp , đường gluco . mình làm vacxin lúc sáng sớm . nhưng tới chiều thì trời mưa không lớn nhưng âm u , độ ẩm cao . tối ra cho gà ăn thì thấy gà có chiệu chứng gumboro . trước đây mình cũng bị một lần như vậy nhưng tỉ lệ chết không đáng kể chỉ vài con nhưng lần này thì tổn thất quá nhiều . mong các bạn chỉ dẩn giúp mình những nguyên nhan làm gà bị nhiểm bệnh ngay sau khi làm vacxin . mình xin cám ơn .

Đầu tiên, bạn xem lại Gumboro xuất huyết cơ là một trong số nhiều triệu chứng!. Triệu chứng bệnh trên túi Brusal mới là đặc trưng nhất.

Nếu trại bạn bị lúc 22 ngày tuổi sau khi làm vaccine thế thì chẳng phải do vaccine.
Stress + đang thời gian ủ bệnh -->phát bệnh.

Nếu vaccine làm lúc 7 ngày tuổi --> đến 15 ngày có kháng thể đủ bảo hộ --> 7 ngày sau phát bệnh thì có một số nguyên nhân sau:
1/ Vaccine bảo hộ không tốt.
2/ Kháng thể gà mẹ truyền cho gà con bị trung hoà lúc 7 ngày tuổi (sau khi làm vaccine) .

Có 2 cách để làm giảm hoặc hạn chế những tác động không mong muốn của VC là:
C1: Chích Atropin (làm hạn chế hiện tượng bị sốc do VC như quay cuồng, sùi bọt mép...).
C2: Chích Dexamethazonl (chất kháng viêm) sẽ làm mất tác dụng của VC, vì nôm na là bản thân thằng Dexamethazonl này làm giảm sức đề kháng, mà sức đề kháng giảm thì sẽ không tạo kháng thể được).
Gà đang ủ bệnh mà chích VC bệnh đó thì 50%...hic...Chúc đàn gà mau khỏe lại.

vụ này chắc bị ủ bệnh sẵn rồi.tôi cũng bị mấy vụ thế này----> chán.mà cái bệnh gum này sẽ không bao giờ diệt hết được bằng thuốc sát trùng mới đau chứ.

bệnh gà

Khi dùng vac xin hay có triệu chứng ngộ độc !Khi thấy gà mệt mỏi ty=uyệt đối không dùng kháng sinh .Cho uống vitamin c :giải độc
=trợ lực " nếu ko đờ mà muốn chữa bệnh gum thì theo kn của mình :1 gói an ti gum :loại 2ogr +1 gói tecovit :loại 10gr _đều của ct tnhh NAM THÁI CHO UỐNG :1-3 NGÀY LIỀN " BỆNH SẼ KHỎI

Back