Hỏi đáp gà nuôi KHÔNG SỐT - phân xanh , phân trắng

• Thread starter dungmc2009
  • Ngày gửi
đàn gà nhà tôi bị tiêu chảy phân xanh phân trắng gà không sốt, vẫn ăn uống và tiêu hóa hết ở diều gà. tôi đã dùng nhiều loại thuốc mà vẫn không khỏi. gà bị đã 15 ngày,gà gầy đi nhiều, gà trống bị bệnh vẫn gáy, hỏi dùng thuốc gì chữa khỏi được.

Đàn gà nhiều k bạn ?
K sốt thì loại được cúm gia cầ, tụ huyết trùng, đầu đen, thương hàn.
Gà đi phân xanh do bài tiết dịch mật có thể thấy ở bênh kí sinh trùng đường máu, gà gầy dần và thận tích urat do hoạt động bài thải kém. Gà nhợt nhạt dần, mổ khám khi cắt tiết máu sẽ khó đông, gan thận lách sưng to và gan có màu vàng, bở bục.
Nếu tổng đàn nhiều, tốt nhất b mổ thử 1 con ra vì thường bệnh ghép chứ k phải 1 bệnh. Mổ ra và điều trị có hiệu quả cao cho số còn lại.
https://www.youtube.com/attribution_link?a=OYqPPZavNrU&u=/watch?v=V_hPC0-zmWQ&feature=share về cách mổ khám

mình nuôi tăng gia nên cũng vài chục con thôi. gà gầy dần vì bị đi ỉa lâu ngày mà.vậy theo bạn dùng thuốc gì? mình đã dung teeta của người. Terabeerin, T. Colivit rồi mà vẫn không khỏi.
truoc khi ga b bi ia phan xanh, phan trang ga bi hen vay benh hen co gay di ia cho g ko toi cho ga uong Tilosil ma van ko khoi hen vay dung thuoc gi tri dc hen?

Đàn gà nhiều k bạn ?
K sốt thì loại được cúm gia cầ, tụ huyết trùng, đầu đen, thương hàn.
Gà đi phân xanh do bài tiết dịch mật có thể thấy ở bênh kí sinh trùng đường máu, gà gầy dần và thận tích urat do hoạt động bài thải kém. Gà nhợt nhạt dần, mổ khám khi cắt tiết máu sẽ khó đông, gan thận lách sưng to và gan có màu vàng, bở bục.
Nếu tổng đàn nhiều, tốt nhất b mổ thử 1 con ra vì thường bệnh ghép chứ k phải 1 bệnh. Mổ ra và điều trị có hiệu quả cao cho số còn lại.
https://www.youtube.com/attribution_link?a=OYqPPZavNrU&u=/watch?v=V_hPC0-zmWQ&feature=share về cách mổ khám
Xin hỏi "bác sĩ": gà em sốt, uống nc nhiều, lúc đầu ĩa phân sáp đen, sau ĩa

lỏng vàng có cụt cụt đen như cứt chuột, giờ thì thải ra toàn phân lỏng vàng. Gà máy sắp đẻ, bỏ ăn dần. Đây hình. Xin cho em biết bệnh j đc ko?

đầu đen rồi b, bị nhiều thì mổ lấy 1 con ra để biết bệnh ghép cho điều trị hiệu quả cao.
Dùng sunfatri mono có 2 hoạt chất.Hoặc dùng thuốc của Năm Thái, cả tiêm và uống.

Bị lát đát, 1 hai tuần thì xuất hiện gà bệnh vậy. Cám ơn bạn . Mình mới xem trên YouTube
thấy nghi nghờ lắm. Để mình trị thử xem

Back