gà nuôi thả vườn bao nhiêu ngày thì cho ra vườn được các bạn

• Thread starter tlydansolongho@gmail.com
  • Ngày gửi
mình đang nuôi 100 con gà giống H 3 được 11 ngày rồi, theo các anh chị thì khi nào cho gà xuống đất được, khi thả xuống đất mình chỉ che 1 mái che trú mưa thôi, và khoảng sân cho gà đi lại, vậy có ảnh hưởng gì không khi gặp trời mưa và gió, với diện tích khoảng 70m2 mình nuôi 100 con vậy mật độ có chật lắm kg các anh chị, mong các anh chị tư vấn giúp, cảm ơn cả nhà nhiều lắm

không có định mức tuổi thả ra vườn đối với gà con; nhưng thông thường, đối với giống mọc lông sớm thì khi nào lông cánh nó phủ kín thân thì thả ra được ( 20 ngày tuổi). Nhưng vườn nuôi rộng quá thì sợ chúng chưa quen chuồng, mải đi chơi mà quên đường về.
bạn đang nuôi trên lồng àh, nếu nuôi trên lồng thì đến ngày thả ra thì phiền phức lắm, tối phải lùa bắt từng con vào lồng, cả chục ngày nó mới quen..
Nếu bạn đã làm chuồng nền dưới đất độn chấu, và với mảnh đất chỉ có 70 m2 thì bạn có thể thả ra ngay được: hế khi trời mưa hay gió là gà tự động chui vào chuồng ngay. Những ngày đầu một số con chưa quen vào chuồn khi buổi tối thì bạn bắt chúng vào, vài bữa chúng sẽ quen
Chỉ có 70m2 mà nuôi 100 con thì rất tốn tiền thuốc đấy.

Rắc vôi trường kì thì có giảm thiểu được ko bác. Công nhận em nuôi 100 con đợt này nó bệnh nhiều quá . Đa số là phân sáp nâu và sáp cà phê. Bữa nay có chục con bị hô hấp nữa. trong miệng lúc nào cũng chẹp chẹp như có đàm . kiểu này thì 100m2 ko thể gối đầu 2 lứa 2 bên được rồi . Chỉ còn cách gối lứa sau làm sao đúng 1 tháng bán hết lứa lớn rồi mới thả ra vườn được. 100m mà ngăn ra tỉ lê 2: 1 thì khá chật chội và ô nhiễm

Gà H3 này nuôi tầm 20 đến 25 ngày cho ra vườn chạy bộ được rồi bạn.

không có định mức tuổi thả ra vườn đối với gà con; nhưng thông thường, đối với giống mọc lông sớm thì khi nào lông cánh nó phủ kín thân thì thả ra được ( 20 ngày tuổi). Nhưng vườn nuôi rộng quá thì sợ chúng chưa quen chuồng, mải đi chơi mà quên đường về.
bạn đang nuôi trên lồng àh, nếu nuôi trên lồng thì đến ngày thả ra thì phiền phức lắm, tối phải lùa bắt từng con vào lồng, cả chục ngày nó mới quen..
Nếu bạn đã làm chuồng nền dưới đất độn chấu, và với mảnh đất chỉ có 70 m2 thì bạn có thể thả ra ngay được: hế khi trời mưa hay gió là gà tự động chui vào chuồng ngay. Những ngày đầu một số con chưa quen vào chuồn khi buổi tối thì bạn bắt chúng vào, vài bữa chúng sẽ quen

Trước đây em nuôi 200 gà mua ở Điện Bàn , Quảng Nam (giống gà Bình Định), nuôi chuồng 30m2, mổ nhau kinh khủng

tuy có 70m2 nhưng mình cho nó đi ăn ké nhà hàng xóm bạn ơi, kaka
mình nuôi úm trên lồng, mỗi lần chích ngừa mình bắt ra thùng rồi thả lại vào, mệt quá chừng
ngày nào mình cũng thay trấu mệt gần chết, hehe

--------

Gà H3 này nuôi tầm 20 đến 25 ngày cho ra vườn chạy bộ được rồi bạn.

học làm nông dân seo mà khó thế nhỉ, mấy hôm nay cách 3-5 ngày là mình phun thuốc sát trùng, thuốc thì uống phòng bệnh liên tục, vất vả thiệt

--------

gà mình hôm nay là 13 ngày định tiêm lần 1 la so ta và cho uống ngừa cầu trùng thì có ảnh hưởng gì đến gà kg bà con

Last edited by a moderator:
La so ta lần 1 bạn nhỏ mắt mũi đi, sao lại tiêm , à mà ngày 4 người ta làm lasota lần 1 rồi đó . Cầu trùng thì bạn ngừa bình thường , ko có gì đâu. nhưng ngừa xong cho uống liền men tiêu hóa và giải độc gan nhé

gà của mình 14 ngày tuổi nè, mong bà con nhận xét nha,

La so ta lần 1 bạn nhỏ mắt mũi đi, sao lại tiêm , à mà ngày 4 người ta làm lasota lần 1 rồi đó . Cầu trùng thì bạn ngừa bình thường , ko có gì đâu. nhưng ngừa xong cho uống liền men tiêu hóa và giải độc gan nhé

hôm nay gà mình 14 ngày rùi, mình ra cửa hàng thú y nói 15 ngày mới nhỏ la so ta lần 1,
lịch ngừa của mình 5 ngày tuổi vaccine Newcastle, sau đó mới gumboro, từ 1-4 ngày tuổi mình cho uống thuốc kháng sinh và thuốc bổ không ah bạn ơi

hôm nay gà mình 14 ngày rùi, mình ra cửa hàng thú y nói 15 ngày mới nhỏ la so ta lần 1,
lịch ngừa của mình 5 ngày tuổi vaccine Newcastle, sau đó mới gumboro, từ 1-4 ngày tuổi mình cho uống thuốc kháng sinh và thuốc bổ không ah bạn ơi

--------

Last edited by a moderator:

Back