Gà ốm yếu, xuống kí nhanh

• Thread starter Changhung113
  • Ngày gửi
Gà mình khoảng 6 7tháng, can ngày can om, chỉ còn da boc xương, moi chết mình mổ ra thì thay như vạy, xin hỏi cao nhan nó bị j vậy, còn xhua được không?

ung thư gan thời kỳ cuối
mọi người vào đâu để sdt dưới tên hiển thị vậy moi người

Leucosis à? hoại tử bã đậu ở gan, lách là u riêng rẽ. Đồng thời gan sưng to có nốt trắng là u tăng sinh. Mình dùng đt cùi nên nhìn kém. Bệnh này chỉ có thể phòng

Leucosis à? hoại tử bã đậu ở gan, lách là u riêng rẽ. Đồng thời gan sưng to có nốt trắng là u tăng sinh. Mình dùng đt cùi nên nhìn kém. Bệnh này chỉ có thể phòng
theo quan điểm riêng của mình là marek

Thấy u nổi lên à?
Cũng nỗi nhưng không nhô lên nhiều, trong bay gà thiến của mình bay h có 5 6 con bị như vay ròi
Có mấy con bi quẹo ngón chân, nhưng dã bị cách đây 3 4 tháng ròi, vẫn lớn bt toi tg này moi bị bệnh trên

Last edited by a moderator:
Nhìn thì giống Marek lắm, nhưng marek ko làm cho ốm da bọc xương đâu, ngoài việc ốm ra nó còn triệu chứng gì khác ko bạn??

Nhìn thì giống Marek lắm, nhưng marek ko làm cho ốm da bọc xương đâu, ngoài việc ốm ra nó còn triệu chứng gì khác ko bạn??
Mới chết 1 con nua, bọ lòng cũng y như vay. Gà không có chiêu chứng ro ràng, vẫ an, nhưng it, co con tư 2kg ròi teo lại,chỉ còn da boc xương, tg ủ bệnh có ve khoang hon 1 tháng,mình dùng nhiều loại thuoc nhưng không khỏi.

Ý trời, anh nên chấp nhận đi, đôi khi có nhiều điều nằm ngoài khả năng của mình. Tôi từng nuôi rất nhiều gà, trong rất nhiều năm, chua cay lắm. Con khóc mình xót, chứ gà kêu là mình muốn xỉu ko hà. Khi đầu tôi chưa biết nuôi, lỗ sướng luôn, hàng ngày phải vứt, chôn mấy chục con, cứ như trời đất quay cuồng ấy ^^. Cố lên nhé, thua keo này ta bày keo khác!!!

Ý trời, anh nên chấp nhận đi, đôi khi có nhiều điều nằm ngoài khả năng của mình. Tôi từng nuôi rất nhiều gà, trong rất nhiều năm, chua cay lắm. Con khóc mình xót, chứ gà kêu là mình muốn xỉu ko hà. Khi đầu tôi chưa biết nuôi, lỗ sướng luôn, hàng ngày phải vứt, chôn mấy chục con, cứ như trời đất quay cuồng ấy ^^. Cố lên nhé, thua keo này ta bày keo khác!!!
Cảm ơn bạn nhé,mình đăng lên xem thu nó bị j? Và có cách phòng chánh không? Mình cũng mới nuoi nên kn không có. Mình khon có lịch phòng bệnh cho ga nua, vãcin thì day đi nhung còn lịch phòng ks thì mình không có, vay không biết ban PhuocAn có thể chia se cho mình không?

leuco b nhé, gà nhà mh chết đôi chục r, tim ở thể u tăng sinh,thì gan xuất hiện u riêng rẽ và ngược lại. cơ tim rất mềm.

Lịch ngừa trên box nuôi gà này có nè, chụp hình hay ghi lại rồi ra thú ý mua thuốc. Không thì cứ ra thú y hỏi, người ta ghi cho các loại bệnh, vacxin, và tgian nào thì làm

Bài viết có nội dung tương tự

Back