Bán Gà rừng tai trắng

• Thread starter quyetcao
  • Ngày gửi
f 1 75%máu rừng được lai từ cha rặc với mẹ f2 50% máu rừng mới gần giống gà rặc. ra hà nội thì mình chưa gưởi nhưng ra quảng ngải ở miền trung thì mình có gưởi 1 lần. gà vản khỏe mạnh. ở mình mùa bẩy gà nằm vào tháng 11 đến tháng 4 âm lịch nên bạn mua gà vào mùa này không sợ gặp gà bổi chưa biết ăn thóc nha. hiên tại mình đang còn 3 con trống rặc. 1 con nui dc 1 năm gáy đạp mái ok nhưng chưa dám cự với gà mồi của mình giá 1 triệu chưa tính tiền xe. còn 2 con nui dc 4 thắng. đả đạp mái nhưng chưa gáy. giá 600 1 con chwua tính tiền xe. còn đóng gà vận chuyển thì mình khoét thùng giấy nhiều lổ cho nó không bị nóng gà. cho gà uống nhiều nước trước khi đi.
và còn 2 con mái F1 gà được 5 tháng tuổi, chưa đẻ. giá 500k 1 con. gà mái đẹp y như gà rặc, gà nui thả rông nên hơi nhát.

Bạn cho mình hỏi bạn còn gà trống rặc ko ?mình ở Hà Nội ko biết bạn có chuyển ra đc ko ?

HìnhUOTE="Chém Gió, post: 777979, member: 153902"]Bạn cho mình hỏi bạn còn gà trống rặc ko ?mình ở Hà Nội ko biết bạn có chuyển ra đc ko ?[/QUOTE]

E hết gà rạc rồi a . Với lại gà gũi ra hà nội xa qúa cũng sợ chết gà. Ở e it nhất 1 tháng nữa mới có gà rừng rạc lại a.

Nuôi gà rừng hay lắm.mình đang thuần con gà rưng rặc.nó đã gáy về sáng,hôm nọ thử để cho gà ấp trứng xem.kết qua ung hết vì chỉ có 2 quả có trống,nó tựa con rồi n vẫn bị hỏng.tiếc quá.n đang đợi gà đẻ lứa tiếp theo.xem được ko
Bác ở đâu đấy
Tôi có con tai đỏ gáy te te hòm nọ xổng chuồng bay lung tung cuối cùng lại bay về

Cháu ở Sài Gòn nên khó ghé thăm Bác rồi. Còn về kinh nghiệm thì cháu cũng lơ tơ mơ lắm. Đựợc cho mấy con thì con bay, con chết, con bị trộm. Cháu đang đặt mấy con gà tơ để gầy xem sao, chứ gà trưởng thành bẫy được thì khó thuần vì nhát người, kén ăn quá !
Theo cháu thì gà rừng thuần chủng thì độ chính xác cần phải xem xét, gà rừng là có ở rừng nhưng trong rừng thì xen kẽ là các bản có người ở và nuôi gà ta thả rông . trong lúc gà đi chơi xa thì gặp em gà rừng thế là giao lưu sinh ra mấy cháu gà lai ta với rừng, hết thuần chủng luôn

gà rừng ở Việt Nam còn có gà rừng tai đỏ nữa, nhưng bác không nuôi vì gà đó rất dễ gây nhầm lẫn, bác chỉ nuôi gà rừng tai trắng thuần chủng thôi, cháu có thể đến xem và giao lưu với bác. Bác cháu mình có kinh nghiệm gì hay cùng chỉ cho nhau.

Back