Gà Sao có tự ấp trứng ko?

• Thread starter honngoc
  • Ngày gửi
Nhà em có 8 con gà Sao (ko biết được mấy mái nữa) đã đẻ (lứa đầu) được 3 trứng (đạp bế hết 1 trứng), nhưng ko đẻ liên tục mà đẻ cách 1 ngày mới đẻ lại. Các bác cho em hỏi là gà Sao có tự ấp trứng ko? Và nếu có thì tỷ lệ thành công là bao nhiêu? Một con đẻ 1 năm được bao nhiêu trứng vậy các bác?

Em cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Khong thấy gà sao ấp bao giờ.

Nhà cha mẹ mình có nuôi nhưng không thấy ấp. Nó kêu quá . Âm thanh nó có tần số gì mà nhói tai đinh óc. Ăn thịt hết luôn .

nhà tôi có nuôi gà sao, thường thì gà đẻ từ 30 đến 35 trứng thì gà bắt đầu ấp trứng rất bình thường như gà ta của mình.....

Em cảm ơn các bác. Bác này bảo có bác kia bảo không. Em thấy trên mạng thì chỉ ghi là "Gà Sao ấp trứng và nuôi con rất dở". Gà này có gốc là gà rừng, ko ấp thì sao nó duy trì nòi giống được nhỉ?

Em cảm ơn các bác. Bác này bảo có bác kia bảo không. Em thấy trên mạng thì chỉ ghi là "Gà Sao ấp trứng và nuôi con rất dở". Gà này có gốc là gà rừng, ko ấp thì sao nó duy trì nòi giống được nhỉ?
chính xác đó bạn, gà này ấp và nuôi con rất vụn, nên thường cho máy ấp hay gà ta ấp thay thế.....

Nhà cha mẹ mình có nuôi nhưng không thấy ấp. Nó kêu quá . Âm thanh nó có tần số gì mà nhói tai đinh óc. Ăn thịt hết luôn .

Hì hì nhà mình cũng nuôi chục con mục đích là lợi dụng nó để giữ nhà ^^ gặp người là tụi nó kêu tắt bếp luôn :lol:

Còn về ấp trứng thì mình nuôi lâu mà bầy gà của mình chưa thếm được con gà sao con nào, tụi gà này nhát quá nên mình thấy khó mà ấp tốt được.

Last edited by a moderator:
chính xác đó bạn, gà này ấp và nuôi con rất vụn, nên thường cho máy ấp hay gà ta ấp thay thế.....
Cảm ơn bác. Bác có 2 câu trả lời gần trái ngược nhau. Nhà em ko có máy ấp, cũng ko có gà ta, thôi thì mong chúng tự ấp, được con nào thì vui con đó vậy.
Mà đẻ 1 mẻ mà tới hơn 30 trứng cơ àh. Nhiều thật.

Cảm ơn bác. Bác có 2 câu trả lời gần trái ngược nhau. Nhà em ko có máy ấp, cũng ko có gà ta, thôi thì mong chúng tự ấp, được con nào thì vui con đó vậy.
Mà đẻ 1 mẻ mà tới hơn 30 trứng cơ àh. Nhiều thật.
có gì đâu mà trái ngược bạn, nếu có máy ấp thì cho vào ấp, còn ko có thì cho gà ta ấp thế vì gà này ấp và nuôi con rất dở, 1 điều nữa là gà này hay đẻ ngoài đồng nên rất dể bị hư trứng, nếu cho gà sao ấp nở thì nên nuôi úm gà con, vì gà này nuôi con tỉ lệ sống rất thấp.......

Back