• gà ta - 5k/1 trứng - mắc or rẻ

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 23/7/16

1. Tiểu Thư Nuôi Gà Học làm nông dân

hi ae nuôi gà !
      e dự tính nuôi vài chục con gà ta ( giống gà khu vực củ chi - tphcm) để bán giá 5k/1 trứng vì có người bao tiêu cho e giá đó .
      Xin hỏi với giá 5k/quả thì e có lời không ?

Đang tải...
    2. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      4k em nuôi gà ta thả vườn lãi được khoảng 1k. Nuôi nhiều thì em chưa dám, nhưng hiện nay em đang nhân đàn hậu bị đến năm trăm con. Yêu cầu về trứng gà ta khá cao, lòng đỏ to vỏ dày thì mới bán được giá đó

3. chungnt

chungnt Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nong dan tap su
      5K đắt quá ai mua bạn ơi, ngoài Bắc trứng gà ta có 3K / quả thôi bạn ah.

4. dudo92

dudo92 Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường

Nghề nghiệp:
      nông dân
      5k có mà nhưng khó có ai ăn thường xuyên. Nhà mình bán 4k còn bị chê đắt =))
      Người ta biết vườn và phương pháp chăn nuôi thì giá nào cũng được nhưng k bền.

5. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      5k ngon quá rồi... chợ ngoài bắc mua chỉ 35-4k

6. Astro boy

Astro boy Nông dân nghèo

5K/trứng là quá hời rồi đó, mình bán trứng bao có cồ có 6 K thôi, trứng ấp hư người mua trả lại mình phải hoàn tiền lại đó.

7. thanhcong3338

thanhcong3338 Học làm nông dân

Giá quá tốt, nếu người bao tiêu có nhu cầu lớn bạn giới thiệu mình với hoặc mình cung cấp qua bạn giá 4 K đến 4,5 K thôi.

lovelygt thích bài này.
    8. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Lời quá đi ..3k mỗi quả cũng ngon rồi nếu cho ăn thức ăn tạp nham trong vườn như chuối, lục bình. Ai bao tiêu thế .. có thể chia sẻ cho mình nuôi với luôn. Mình cũng đang nuôi gà thịt tại củ chi.:D:D

9. thunguyenphong

thunguyenphong Nhà nông nghiệp dư

Mình không đang nuôi gà làm kinh doanh như thế... Nhưng mình tự hỏi, không hiểu sao mọi người lại hồ hởi trả lời 1 topic như thế này? Nói ra thì sợ chủ top cho là nặng lời, nhưng kỳ thực, mình không thể hiểu hết dụng ý của chủ topic khi đăng topic này? Và sự thật đến đâu?
      Nếu thật như bạn nói, mình xin tư vấn thế này.
      Yêu cầu bên mua có 1 hợp đồng mua bán cụ thể, rạch ròi, xem lại địa chỉ người mua, mặt pháp lý của họ... Sau khi chắc chắn, họ không phải là... robot, và là người bình thường- như bao người khác...
      => hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi.

Hà Lục Đông thích bài này.
    10. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Thím quên 1 điều .. có thể người ta mua giá 5k 1 quả nhưng mỗi ngày người ta chỉ mua từ 50 - 100 quả thôi. Nếu thím bỏ thời gian đi buôn thì chỉ kiếm được 50k -100k mỗi ngày chưa trừ chi phí ... Giá cao và số lượng nhiều giá cao là 2 vấn đề khác biệt :D Em cũng đang bán trứng gà ta .. khi em chưa nuôi thì trứng từ 4k trở lên hết. Nhưng khi em nuôi mỗi ngày bán 20 quả thì giá trứng đã giảm rồi ..Trứng to 4k, trứng nhỏ 3k. Nếu có 200 trứng mỗi ngày chắc sẽ bán bằng giá trứng công nghiệp thôi :D:D

lovelygt thích bài này.
    11. tanphubinh

tanphubinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Ai bao tiêu cho bạn thế? Chắc là bạn bè hay người thân trong gia đình?
      Bạn chẳng cần mất công nuôi gà chỉ cần tìm người bán trứng và sang tay là có lời rùi. Giá bán lẻ ở thị trường khoảng 3000đ/trứng.