gà ta - 5k/1 trứng - mắc or rẻ

• Thread starter Tiểu Thư Nuôi Gà
  • Ngày gửi
hi ae nuôi gà !
e dự tính nuôi vài chục con gà ta ( giống gà khu vực củ chi - tphcm) để bán giá 5k/1 trứng vì có người bao tiêu cho e giá đó .
Xin hỏi với giá 5k/quả thì e có lời không ?

4k em nuôi gà ta thả vườn lãi được khoảng 1k. Nuôi nhiều thì em chưa dám, nhưng hiện nay em đang nhân đàn hậu bị đến năm trăm con. Yêu cầu về trứng gà ta khá cao, lòng đỏ to vỏ dày thì mới bán được giá đó

5K đắt quá ai mua bạn ơi, ngoài Bắc trứng gà ta có 3K / quả thôi bạn ah.

5k có mà nhưng khó có ai ăn thường xuyên. Nhà mình bán 4k còn bị chê đắt =))
Người ta biết vườn và phương pháp chăn nuôi thì giá nào cũng được nhưng k bền.

5K/trứng là quá hời rồi đó, mình bán trứng bao có cồ có 6 K thôi, trứng ấp hư người mua trả lại mình phải hoàn tiền lại đó.

hi ae nuôi gà !
e dự tính nuôi vài chục con gà ta ( giống gà khu vực củ chi - tphcm) để bán giá 5k/1 trứng vì có người bao tiêu cho e giá đó .
Giá quá tốt, nếu người bao tiêu có nhu cầu lớn bạn giới thiệu mình với hoặc mình cung cấp qua bạn giá 4 K đến 4,5 K thôi.

hi ae nuôi gà !
Lời quá đi ..3k mỗi quả cũng ngon rồi nếu cho ăn thức ăn tạp nham trong vườn như chuối, lục bình. Ai bao tiêu thế .. có thể chia sẻ cho mình nuôi với luôn. Mình cũng đang nuôi gà thịt tại củ chi.:D:D

Mình không đang nuôi gà làm kinh doanh như thế... Nhưng mình tự hỏi, không hiểu sao mọi người lại hồ hởi trả lời 1 topic như thế này? Nói ra thì sợ chủ top cho là nặng lời, nhưng kỳ thực, mình không thể hiểu hết dụng ý của chủ topic khi đăng topic này? Và sự thật đến đâu?
Nếu thật như bạn nói, mình xin tư vấn thế này.
Yêu cầu bên mua có 1 hợp đồng mua bán cụ thể, rạch ròi, xem lại địa chỉ người mua, mặt pháp lý của họ... Sau khi chắc chắn, họ không phải là... robot, và là người bình thường- như bao người khác...
=> hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi.

Mình không đang nuôi gà làm kinh doanh như thế... Nhưng mình tự hỏi, không hiểu sao mọi người lại hồ hởi trả lời 1 topic như thế này? Nói ra thì sợ chủ top cho là nặng lời, nhưng kỳ thực, mình không thể hiểu hết dụng ý của chủ topic khi đăng topic này? Và sự thật đến đâu?
Nếu thật như bạn nói, mình xin tư vấn thế này.
Yêu cầu bên mua có 1 hợp đồng mua bán cụ thể, rạch ròi, xem lại địa chỉ người mua, mặt pháp lý của họ... Sau khi chắc chắn, họ không phải là... robot, và là người bình thường- như bao người khác...
=> hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi.
Thím quên 1 điều .. có thể người ta mua giá 5k 1 quả nhưng mỗi ngày người ta chỉ mua từ 50 - 100 quả thôi. Nếu thím bỏ thời gian đi buôn thì chỉ kiếm được 50k -100k mỗi ngày chưa trừ chi phí ... Giá cao và số lượng nhiều giá cao là 2 vấn đề khác biệt :D Em cũng đang bán trứng gà ta .. khi em chưa nuôi thì trứng từ 4k trở lên hết. Nhưng khi em nuôi mỗi ngày bán 20 quả thì giá trứng đã giảm rồi ..Trứng to 4k, trứng nhỏ 3k. Nếu có 200 trứng mỗi ngày chắc sẽ bán bằng giá trứng công nghiệp thôi :D:D

hi ae nuôi gà !
Ai bao tiêu cho bạn thế? Chắc là bạn bè hay người thân trong gia đình?
Bạn chẳng cần mất công nuôi gà chỉ cần tìm người bán trứng và sang tay là có lời rùi. Giá bán lẻ ở thị trường khoảng 3000đ/trứng.

Thím quên 1 điều .. có thể người ta mua giá 5k 1 quả nhưng mỗi ngày người ta chỉ mua từ 50 - 100 quả thôi. Nếu thím bỏ thời gian đi buôn thì chỉ kiếm được 50k -100k mỗi ngày chưa trừ chi phí ... Giá cao và số lượng nhiều giá cao là 2 vấn đề khác biệt :D Em cũng đang bán trứng gà ta .. khi em chưa nuôi thì trứng từ 4k trở lên hết. Nhưng khi em nuôi mỗi ngày bán 20 quả thì giá trứng đã giảm rồi ..Trứng to 4k, trứng nhỏ 3k. Nếu có 200 trứng mỗi ngày chắc sẽ bán bằng giá trứng công nghiệp thôi :D:D
Mình chỉ góp ý nho nhỏ thế này với hoangson:
1. Trước khi bạn phê bình người khác, bạn phải hiểu ít nhiều cái ý mà họ đề cập đến.
Bạn có hiểu mình vừa nói những gì không mà bạn đưa ý kiến không dính dáng vào những gì mình đã nói.
Bạn xem lại, để hiểu cụ thể, và chi tiết hơn.
=> lần sau, rút kinh nghiệm nhé.
2. "khi em chưa nuôi thì trứng từ 4k trở lên hết"
lúc đó giá thị trường chung là 4k trở lên? đúng không?
Vậy là, giá của bạn, là giá chung của thị trường, đúng không?

Vậy, cái topic này, bạn thấy... có gì mâu thuẫn, cái là lạ như mình nói chưa?

Giá thị trường chung bây giờ là bao nhiêu?
Giá của bạn đó là bao nhiêu?

Chưa thật hiểu, mà lại lăng xăng.

=> rút kinh nghiệm lần 2.

3. Mình ghét ai đó- đang nói chuyện đàng hoàng, đứng đắn- lại chỉ người đối diện là thím.
Đó là hành động gây thù hận sâu sắc.
=> rút kinh nghiệm lần 3.

hi ae nuôi gà !
Có ai nghĩ tiểu thư đang sạo không ta
Linh cảm tôi cho thấy tiểu thư này nuôi rất nhiều gà và giả nai tơ hỏi thiên hạ là 5k/quả thì em có lời không
Buồn cười thật , mà tôi chẳng đoán ra được mục đích của chủ topis là gì
Có ai biết nói thử xem
Rút kinh nghiệm lần 4 :
Chả có đứa nào ngu thật sự lại biết tính tiền

Có ai nghĩ tiểu thư đang sạo không ta
Linh cảm tôi cho thấy tiểu thư này nuôi rất nhiều gà và giả nai tơ hỏi thiên hạ là 5k/quả thì em có lời không
Buồn cười thật , mà tôi chẳng đoán ra được mục đích của chủ topis là gì
Có ai biết nói thử xem
Thì kệ, người ta giả chết bắt quạ thì mình làm con quạ biết đâu hên xui mình lại bắt được hẳn tiểu thư!

Lời quá đi ..3k mỗi quả cũng ngon rồi nếu cho ăn thức ăn tạp nham trong vườn như chuối, lục bình. Ai bao tiêu thế .. có thể chia sẻ cho mình nuôi với luôn. Mình cũng đang nuôi gà thịt tại củ chi.:D:D

thím sơn nuôi gà thịt ở củ chi khúc nào thế thím? gà thả hay nuôi công nghiệp?

Bài viết có nội dung tương tự

Back