Gà ta lai gà ác

• Thread starter Hải Nam
  • Ngày gửi
Tôi gặp và mua được một lồng gà mái thuộc gà ta lai gà ác. Không biết gọi ta lai ác hay ác lai ta. Nó có đầy đủ đặc điểm của 2 giống gà. Lông gà nòi, dáng gà nòi, thịt vàng, chân đen 5 ngón. Trọng lượng không bé lắm, lông mượt. Thấy hay hay tôi nuôi để gây giống. Xin hỏi diẽn đàn nuôi giống gà lai như thế này thì thế hệ con sau của nó có còn phát huy được chất lượng bổ dưỡng của con gà ác và hỏi thêm anh em có kinh nghiệm là gà ác có khéo nuôi con không ạ. Xin cám ơn!

ga ác khéo nuôi con và đẻ ấp trứng cũng đều tốt, em đang nuôi giông gà ác lai trọi, con mái khoảng 1,4kg gà trống thì khoảng 1,8kg đều là lai, và em cho phối cận huyết 1 đàn chỉ được 2/3 đàn gà con là sống dc .
chúc bác thành công

Tôi gặp và mua được một lồng gà mái thuộc gà ta lai gà ác. Không biết gọi ta lai ác hay ác lai ta. Nó có đầy đủ đặc điểm của 2 giống gà. Lông gà nòi, dáng gà nòi, thịt vàng, chân đen 5 ngón. Trọng lượng không bé lắm, lông mượt. Thấy hay hay tôi nuôi để gây giống. Xin hỏi diẽn đàn nuôi giống gà lai như thế này thì thế hệ con sau của nó có còn phát huy được chất lượng bổ dưỡng của con gà ác và hỏi thêm anh em có kinh nghiệm là gà ác có khéo nuôi con không ạ. Xin cám ơn!
theo em nghĩ gà bị lai nhều lần thì hay bị phai nhạt đi những chất lượng thit của gà bố mẹ tuy nó vẫn có nhiều điểm giống như da đen thịt đen sương đen nhưng chất lượng thịt và dinh dưỡng thì khác xa đây bác ạ

ga ác khéo nuôi con và đẻ ấp trứng cũng đều tốt, em đang nuôi giông gà ác lai trọi, con mái khoảng 1,4kg gà trống thì khoảng 1,8kg đều là lai, và em cho phối cận huyết 1 đàn chỉ được 2/3 đàn gà con là sống dc .
chúc bác thành công

Bạn cho mình xin vài tấm hình về dòng gà này đi bạn

món gà ác được cái ít dịch bệnh nhưng nó bay hơi bị ác . lai cũng ok
ngày trước em lai gà ta với gà mông thấy ngon. gà trống mông nó phải 4kg lớn nhanh nhưng tìm hơi khó, gà trống nó trắng tinh luôn dòng gà này mới chuẩn là gà ác chính hiệu, lông chân mọc xuống đến ngón, cựa dài nhọn hoắt sắc lẹm, em đã thử cho đánh nhau với gà chọi gà chọi sợ luôn

con lai đem ra chợ bán đc mới lạ ! người ta thấy 5 ngón là bỏ chạy, thịt nó ăn ko ngon,
trọng lượng nhỏ zí nuôi lâu lớn nữa, nuôi nó chỉ có 1 chữ " lỗ " !

Nhà mình đang nuôi 1 đàn gà con 12 em. Gà bố mẹ gà ác lai gà nòi, chân 3 ngón, thịt đen, thấy gà bố mẹ nuôi ổn to bình thường.

Nhà mình đang nuôi 1 đàn gà con 12 em. Gà bố mẹ gà ác lai gà nòi, chân 3 ngón, thịt đen, thấy gà bố mẹ nuôi ổn to bình thường.

con gà ác xịn cái cựa của con mái có từ 3-5 cựa chân.
con trống 1 cựa dài và cực sắc nhọn

Tôi cho gà tre lai với gà ác thì thịt rất ngon, trọng lượng khoảng 1kg nên vừa ăn cho 1 người. Nhưng nhìn chung thì thị hiếu người tiêu dùng vẫn thích gà da vàng, chân vàng hơn.

Tôi cho gà tre lai với gà ác thì thịt rất ngon, trọng lượng khoảng 1kg nên vừa ăn cho 1 người. Nhưng nhìn chung thì thị hiếu người tiêu dùng vẫn thích gà da vàng, chân vàng hơn.

gà ác khá đắt mà bác, như em biết vào khoảng 250k /1kg gà lai ácloaij nhỏ người ta hay mua để bán gà tần thuốc bắc. nhưng cái món đó hàng gà tạp nhiều quá

Ai có Up vài tấm hình về dòng gà ác lại với các loại đi , đang tìm tài liệu tham khảo !
em mất máy xt và dt bữa trước rồi ko em up bác xem luôn. bác nào có cho hackerprofesional xin vài k ảnh đi a

Back