Hỏi đáp Gà ta Minh Dư

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Em thấy gần chỗ em có bán gà ta Minh Dư,những Ae hoặc Bác nào đã từng nuôi cho em xin ý kiến ak,em đang định tậu 1 ít về nuôi thử

Thế gà minh như đứng vị trí thứ mấy trong những loại gà thịt có trên thị trường ?

Em thấy gần chỗ em có bán gà ta Minh Dư,những Ae hoặc Bác nào đã từng nuôi cho em xin ý kiến ak,em đang định tậu 1 ít về nuôi thử
giá gà md hiện là 22k giá gà hiện tại 46-48...hồng biệt tháng 12 này thế nào ..lăng quăng không ăn tết nói quá anh em ơi

Con gà giống 22k nuôi 5kg thức ăn (70k) bán khoản được 100k, chi phí thuốc men, công chăm sóc nữa......nghỉ nuôi cho khỏe. Ông nội này comment tháy nản quá, gà ở đâu mà 45k/kg hả pa, pa nói gà trắng công nghiệp hay gà tam hoàng hả pa? Comment thì nhớ mở ngoặc chú thích cho cộng đồng người ta còn hiểu nữa chứ.

Nuôi gà khỏe mạnh, tới lúc xuất bán giá thành cao hơn thị trường , nói cách khác 1 con gà chỉ đủ tiền trang trải , Chỉ dựa vào thị trường thôi , Gà Minh dư hơi đắt đó bạn , giá thị trường cao còn lời , chứ mà sụt thì coi như mất tết

Con gà giống 22k nuôi 5kg thức ăn (70k) bán khoản được 100k, chi phí thuốc men, công chăm sóc nữa......nghỉ nuôi cho khỏe. Ông nội này comment tháy nản quá, gà ở đâu mà 45k/kg hả pa, pa nói gà trắng công nghiệp hay gà tam hoàng hả pa? Comment thì nhớ mở ngoặc chú thích cho cộng đồng người ta còn hiểu nữa chứ.
ban thu hoi xem nhung nguoi o binh dinh hien gio ban gia ga bao nhieu...co duoc 50k hay la ga dep nhat chi co 48 k thoi....minh dang co trai o thi xa an khe tinh gia lai....

chính xác gà ta ở Bình Định và Phú Yên chỉ có 46k/kg. Nhưng quan trọng thương lái có mua hay ko đó.

Nói thật chứ giá cho tới 60k/Kg thì nơi nào mua con giống 22k thì có nước bỏ aăn mà nuôi gà , giá như vậy còn lời ở chổ nào ?

Chi phí nuôi một con gà:
giống: 20k; Cám 6kg x 12 = 72k ( 3kg thức ăn/1kg thể trọng, mỗi con gà trung bình khoảng 2kg); thuốc 5k
Chưa tính chi phí khác
Tổng chi: 97k
Sau 3-4 tháng nuôi gà đạt khoảng 1,8-2,2 kg. Tính trung bình 2kg
Như vậy với giá bán 50k/1kg thì người nuôi hòa vốn (chưa kể công và chi phí chuồng trại)

Hiện nay giá gà con và gà thịt Minh Dư tại Bình Định và các địa phương khác như thế nào rồi bà con? Đang tính nuôi 1k mà không biết tình hình giá cả thế nào đây.

Gà Minh Dư nuôi đạt lắm bạn ak! Nhưng gà giống đợt vừa rồi mình vào yếu lắm!

Gà Minh Dư nuôi đạt lắm bạn ak! Nhưng gà giống đợt vừa rồi mình vào yếu lắm!
cho mình hỏi bạn ở địa phương nào và giá gà giống và gà thịt Minh Dư hiện giờ thế nào vậy bạn?

cho mình hỏi bạn ở địa phương nào và giá gà giống và gà thịt Minh Dư hiện giờ thế nào vậy bạn?
Mình ở ĐNai. Gà giống mình bắt đc 1 tháng rồi 23k/con. Giá gà thịt thì mình cũng k rõ vì gà còn nhỏ quá hi! Nhưng nghe nói nằm khoảng 70 80 gì đó!

Back