Gà ta vàng

• Thread starter banhtrangnuong
  • Ngày gửi
Mình có đàn gà nhỏ để ăn với đãi khách, dư thì mới bán, gà rất đẹp thịt vàng ươm. Đây là giống mình sưu tầm ở bên nhà dì mình. Nuôi được hai năm rùi. Quá trinh nuôi mình chỉ bán trống để mấy mái đẻ sai lại để nhân đàn, hiện tất cả đàn chắc 100 con. Mà ngặt cái đất nhỏ xây hết chuồng heo nên gà đi kiếm ăn ở ruộng hoang xung quanh. nay đến mù lúa họ ăn roi bắt nhốt gà hoài nản quá. Tinh bán hết nghỉ nuôi cho khỏe mà sợ sau này mất giống nếu bạn nào có thích thì minh chia lại cho ít gà về gây đàn, nuôi lâu lớn nhỏ con nhưng ăn thịt ngon, trứng lòng đỏ rất to. Tiệc tùng thì nhất rùi. Ai đâm mê thì hồi âm mình sớm tại vì vài bữa nưa họ xạ lúa rồi nhốt mệt lắm vs lại gà mình ko quen nhốt nó bịnh

Mình ở Đồng Nai, nếu thật sự ngon giá hợp lý mình lấy hết cho bạn!

ak vợ mình nó kêu để nuôi có gì khách về còn có mà đãi mua sợ k ngon nên mình bán khoang chuc con gà tơ cho khỏi ra ruộng

ak vợ mình nó kêu để nuôi có gì khách về còn có mà đãi mua sợ k ngon nên mình bán khoang chuc con gà tơ cho khỏi ra ruộng
cứ gửi cho mình khi nào cần mình gửi lại cho mình đang nuôi 200 con gà ri t hịt cũng khá ngon

thui vk mình nó tiếc quá nên k bán gà con vs gà già, chỉ bán gà choai tơ hay ra ruông để khỏi bi mắng vốn.bạn tcam nha , được thì mình bán cho

gà mình thịt ntn bạn à

Last edited by a moderator:

Back