gà thả vườn và cá vụn

• Thread starter bâttỉnh
  • Ngày gửi
E mới mở trại gà . Ở quê e lượng cá con cá vụn rất nhiều .e dự định cá vụn này e sẻ nấu chín làm thức an cho gà có được không.và gà con úm được 15 ngày tuổi là e bắt đầu tập cho an. Các bác cho e hỏi e làm vậy được không hay còn cách nào tốt hơn không mong mọi người chỉ bảo

E mới mở trại gà . Ở quê e lượng cá con cá vụn rất nhiều .e dự định cá vụn này e sẻ nấu chín làm thức an cho gà có được không.và gà con úm được 15 ngày tuổi là e bắt đầu tập cho an. Các bác cho e hỏi e làm vậy được không hay còn cách nào tốt hơn không mong mọi người chỉ bảo
Gà mà phải ăn chín uống sôi nữa à. Ngồi băm ra cho nó ăn nếu ít, mua cái máy xay cho nó nếu nhiều.

Gà mà phải ăn chín uống sôi nữa à. Ngồi băm ra cho nó ăn nếu ít, mua cái máy xay cho nó nếu nhiều.
E sợ an luôn nó đi ỉa nên e ngỉ nấu chín an toàn hơn mà lại đở giun sán bác ạ

E sợ an luôn nó đi ỉa nên e ngỉ nấu chín an toàn hơn mà lại đở giun sán bác ạ
Có cá vụn ăn thì quá tốt bạn ạ. Nếu có điều kiện thì nên nấu chín, gà nó ăn cũng dễ tiêu và hiệu quả hơn ăn sống :).

Có cá vụn ăn thì quá tốt bạn ạ. Nếu có điều kiện thì nên nấu chín, gà nó ăn cũng dễ tiêu và hiệu quả hơn ăn sống :).
Chổ e đơm đăng đó ngày bt cũng đuực 5_10kg cá vụn. Nắng nóng thì cả tạ ca vụn

Thế này sao không nuôi vịt đẻ nhỉ, hoặc nuôi lươn cũng ngon hơn nuôi gà.
Lươn e chưa nuôi .vịt đẻ thì e nuoi rồi nhừng thô lổ gio trứng bán ra không cao

Bạn phơi hoặc sấy khô cá, nghiền nhỏ trộn lẫn ngô, sắn, thóc nghiền...rồi cho gà ăn.

xay ra cho ăn thẳng lun đi, trộn 1 it men vi sinh cho tiêu hóa là ok rồi, gà 21 ngày trở lên nhé

xay ra cho ăn thẳng lun đi, trộn 1 it men vi sinh cho tiêu hóa là ok rồi, gà 21 ngày trở lên nhé
E sợ cá bắt về chưa hoàn toàn sống hết. Lộn một vài con chết gà ăn rất nguy hiểm. E ngỉ cách nấu chín là an toàn nhất đở phải lo ma 1 tuần e vẩn phải trộn men tiêu hóa vào thức an cho nó 1 lần

E sợ cá bắt về chưa hoàn toàn sống hết. Lộn một vài con chết gà ăn rất nguy hiểm. E ngỉ cách nấu chín là an toàn nhất đở phải lo ma 1 tuần e vẩn phải trộn men tiêu hóa vào thức an cho nó 1 lần

Thật ra là ăn dc hết, chỉ lo cái vi sinh thôi, mà gà lớn thì ko vấn đề gì đâu, vì gà 15 ngày 20 ngày đã ngừa mấy cái cầu trùng gì hết rồi, nên ko lo đâu, chú của mình nuôi cả đống, vớt cá và tép dưới ao rồi vứt hết lên trên vườn, nó tự hốt sạch hết à, gà lớn tốc độ khá lớn

Back