Thảo luận Gà thiếu Lông Đuôi, Lông Lưng.

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
Thời gian gần đây mình có đi xem một số hộ nuôi gà tự phát, nhỏ lẻ tầm 10o0 con đổ lại, và đã chứng kiến nhiều bầy thiếu lông trầm trọng, có hộ thì thiếu lông đuôi mà đủ lông lưng, hộ thì mất cả lông đuôi và lông lưng. Đều này sẽ rất khó bán và nếu có bán củng bị ép giá tầm 10-15k/1kg làm giảm kinh tế của người chăn nuôi. Do là chăn nuôi tự phát nên không trang bị được dụng cụ cắt mỏ? "Vậy làm thế nào không cắt mỏ mà vẫn có bộ lông đẹp"... Hôm qua có qua trại gà gần nhà 1000 con rất ngạt nhiên là gà không cắt mỏ mà nhìn lông lá phủ phê rất sướng mắt, hỏi kinh nghiệm thì thấy họ còn ém nên chả dám hỏi nhiều... Vậy ace nào có cách khắc phục được hiện tượng gà không có lông thì xin mời chia sẽ với ạ. Tks nhiều

E thấy hình như là do diện tích Bác ơi. Hồi xưa mới nuôi cứ nhốt lồng, cắn mỗ rồi chơi luôn cả lông trụi sạch, sau thả ra rào to to xíu thì lông lại mọc đẹp, mà nuôi 100 còn nên còn làm vậy đc chứ 1000 còn thì chả biết sao :D

Đợt rồi em giữ lại mớ mái cho ăn đậm đặc gà đẻ trộn với bắp và cám gạo, làm biếng trộn riêng cho đàn gà thịt nên cho nó hưởng xái luôn, ai ngờ kết quả rất ok, lông vẫn ok mà tăng trọng vẫn đều (tất nhiên không nhanh bằng cho ăn cám gà htịt nhưng đc cái cám gà đẻ nó rẻ hơn và nuôi gà thả vườn thì cũng phải trên 4 tháng mới bán)

Trong đợt nuôi vừa rồi mình đi cắt cỏ về băm nhuyễn ra cho tụi nó ăn với TĂ CN tụi nó ra lông thấy mê luôn có điều tụi nó cắn mổ lông rung quá tai luôn, nhất lá ở mấy gốc chuồng oh nhiều zô số kể luôn,tuy vẫn đẹp mã nhưng rụng nhiều vậy thấy xót lắm, ko biết kì này cho uống 007 có cắt được cơn điiên của tụi nó ko nữa

bạn có bí quyết gì trị bệnh cầu trùng ko, thuốc đắng quá gà mình ko chịu uống, bạn có biết thuốc nào trị hay ko chỉ mình với
bạn mua thuốc zăng ta của người ý . pha bỏ vào lọ thuốc nhỏ mắt bắt ngỏ mỗi con 2 3 zọt sáng đến chiều khỏi luôn

Bài viết có nội dung tương tự

Back