Cần mua Gà tiền mặt vàng (Trống)

• Thread starter daonhathuy
  • Ngày gửi
Xin cập nhật tiếp để bà con tham khảo khi mua bán: Sau khi Thanh.D.O.I về đã công nhận trĩ 7 màu xanh do bị bệnh Toi "vì khi mua bán chỉ úp hình và không nói tình trạng chim trĩ"; Sau khi 2 bên trao đổi đã đồng ý chuyển vào cho Thanh.D.O.I trĩ 7 màu xanh đó + thêm 1 gà Lôi hông tía trống lấy 1 trĩ 7 màu xanh khác (con này được Thanh.D.O.I cam đoan không bị tật) vì vậy trĩ 7 màu xanh được chuyển trả + hông tía để mấy trĩ 7 màu xanh khác; nhưng khi vào đến nơi thì Thanh.D.O.I không chấp nhận và đòi trả lại 01 Gà tiền mặt vàng + Lôi hông tía; Do vận chuyển xa nên đã chấp nhận hỏi Thanh.D.O.I có mua thì bán Gà tiền mặt vàng + Gà lôi hông tía (trống) = giá 4 triệu, nhưng bà con biết không Thanh.D.O.I trả 2 con đó là 2 triệu.
Qua đây tôi cũng ghi lại tình tiết để bà con khi mua, bán với Thanh.D.O.I;
Từ trước tới nay tôi cũng mua bán với người trong Nam rất nhiều nhưng thấy người miền trong rất thật và rõ ràng khi mua bán, không như kiểu mua bán của Thanh.D.O.I
Nhìn lại tôi mới biết Thanh.D.O.I là người Đồng tháp xin lỗi anh em nha, vù người Đồng tháp thì đúng là thế, trai lừa lọc, gái Cav....
Vuonchimvet thứ 2
Bác nói thế này thì tôi củng nói,hàng bác nói chim tốt trống gà tiền mặt vàng chỉ cần búng tay là xoè thì vào nhà ông anh nó nhãy như khĩ,cái đó không nói,khi tôi ghép nó với con mái ỡ nhà thì lại đá chết mái của tôi,con gà lôi hông tía bác cũng nói rất dạng người nhưng khi đem vào nó lại tông banh chuồng những chuyện đó diều có sự chứng kiến của người giao hàng,v/v con mái trĩ xanh của tôi là 1 trường hợp hoang đường chim đang nuôi tốt,lúc đem ra nhà Ga sài gòn có sự chứng kiến của 2 bên là Anh 3 nhà tôi và Anh chuyển hàng chim không hề có dị tật,khi đem ra nhà Bác xong chuyễn vào Nam thì đứng không được,tôi trã giá chim 2 triệu với câu nói bác có thể bán giúp để tôi bù lỗ 2 con mái nhà tôi không,vụ trao đổi này tôi mất 2 con mái còn bác thì vẫn bán được hai con trống vậy ai lừa?ai là người có lợi thì tự thâm tâm bác soi xét,với câu bác nói tai lừa đảo gái cav thì tôi lại nghĩ ỡ vinh thì nhiều hơn chứ .

Tranh cãi thì cũng vậy thôi. Tôi mua bị mắc thì phải nêu lên để bà con rút kinh nghiệm. tôi không nói bà con cũng rõ trĩ 7 màu bị bệnh toi (đứng cứ xoay mòng) thì không phải 1-2 ngày là bị phải không bà con. còn bác nào muốn chứng kiến cụ thể thì gà tiền mặt vàng + Gà lôi hông tía của tôi đang ở chỗ anh Đảnh đó, nếu các bác mua hàng thì tham khảo trước khi mua các bác nhé. :bang: Đã có bác nào mua hàng của ông này chưa? nói thì nhiều lắm nhưng có cái gì??????? gọi điện thì chỉ nghe tiếng phụ nữ, nếu làm ăn đàng hoàng thì đâu phải thế. tôi cũng mong bà con đừng mắc phải
Còn ở Vinh thì có cái đó không mời bà con ra Vinh sẽ biết ngay.

Last edited by a moderator:
Tôi nhìn 2 ảnh chim trĩ mái đều vẹo cổ cả, làm ăn trên mạng thì nên uy tín vì có thể chưa ai biết ai cả, tôi thấy ở đây các bác cần trao đổi rõ ràng tránh làm mất uy tín lẫn nhau. Tôi cũng mua bán rất nhiều từ TPHCM nhưng các anh em mua bán rất uy tín.

Ác, lại chửi trên diễn đàn :botay:. up để bà con biết người bán hàng uy tín

--------

Tôi nhìn 2 ảnh chim trĩ mái đều vẹo cổ cả, làm ăn trên mạng thì nên uy tín vì có thể chưa ai biết ai cả, tôi thấy ở đây các bác cần trao đổi rõ ràng tránh làm mất uy tín lẫn nhau. Tôi cũng mua bán rất nhiều từ TPHCM nhưng các anh em mua bán rất uy tín.
Bác nói rất đúng, như tôi đã nói ở trên người TPHCM rất giữ chữ tín, nhưng Thanh.D.O.I
là người "căm" di cư về TPHCM đó bác. Mà bác xem lại cho chứ bác xem hình nói 2 con đều vẹo cổ nhưng Thanh.D.O.I nói "con mái trĩ xanh của tôi là 1 trường hợp hoang đường chim đang nuôi tốt,lúc đem ra nhà Ga sài gòn có sự chứng kiến của 2 bên là Anh 3 nhà tôi và Anh chuyển hàng chim không hề có dị tật,khi đem ra nhà Bác xong chuyễn vào Nam thì đứng không được" từ đó bác thấy rõ bản chất của người bán hàng phải không. cũng nói luôn cho bác người nhận hàng là anh Đảnh (anh Đảnh nhận giúp rồi chuyển đi đó), nếu bác nào muốn biết thì gọi cho anh Đảnh xem anh này nói gì lúc nhận hàng. :huh:

Làm ăn mà nói thế này là không ổn, đề nghị Mod xem xét lại chứ không làm mất uy tín diễn đàn. Nói thật tôi chỉ người ngoài cuộc nhưng thấy không được. Nhìn 2 hình chimtrĩ tôi thấy nó bị vẹo cổ bên phải, đã làm ăn trên mạng thì phải uy tín chứ không thì goodbye, tiền chứ đâu phải lá khô lượm về. Hai bên cần phải trao đổi kỹ càng. Đừng bao giờ có ý nghĩ "lấy nhà người ta về làm chuồng heo nhà mình"

Thông báo cho bà con biết !

Tôi là Viêtngoc mới là người chinh thức là người chủ của 2 con gà: (Gà tiền Mặt vàng + Gà lôi hông tía trống ) đem đổi cho Thanh D.O.I . còn anh Daonhathuy là bạn tôi ( rất uy tín trên Agriviet ) khi nghe tôi kể đã rất thất vọng về Thanh nên đã thay tôi thông báo cho bà con biết. con gà tiền mặt vàng trông là do tôi mua của anh Huy ở thái nguyên SĐT: 0988182266 với giá 4 triệu + thêm 1 đôi gà lôi hông tía ấp nở ( đôi gà hông tía này là em của con gà hông tía trống mà tôi đem đổi cho Thanh và do chính đôi gà hông tía bố mẹ của anh daonhathuy đẻ ra)l. Thanh có hỏi tôi GTMV của tôi có dạn người không tôi trả lời đứng cach1m thì nó chạy, nếu đứng cách 1,5 - 2m thì thôi. ý tôi muốn nói gà tôi như vậy anh Đảnh ga sài gòn sđt: 0907493639 đã mua giup tôi đôi gà này để chơi ( vì nếu chuyển về vinh gà đi liên túc 4 ngày sẽ chết) và hoàn toàn công nhận gà của tôi rất tốt và rất vui vì có được 2 con gà này.( anh nói với tôi bây giờ ai mua 2 con gà này 10 triệu anh cũng ko bán, mọi người có thể gọi điện kiểm chứng!). anh Đảnh cũng nói với tôi lúc Thanh gửi con gả trĩ mái ở ga sài gòn vào đổi cho tôi, anh Đảnh bảo Thanh gà của mày gửi cho người ta gì mà lông xù..vẹo cổ thế này nhưng thanh vấn gửi cho tôi. khi nhận được con trĩ mái vẹo cổ, tôi biết bị lừa nên chấp nhân mất thêm con hông tía tuyệt vời của tôi, hy vọng Thanh nhận được 2 con gà của tôi sẽ đổi cho cho tôi 1 con trĩ mái tốt. nhưng ai ngờ 2 con gà của tôi do anh Đảnh đưa vào tận nhà Thanh nhưng thanh quay ngoắt 180 độ ko đổi nửa trả gà về vinh (tình huống này là ép tôi bán rẻ 2 triệu ( tôi nhờ bán rẻ 4 triệu) vì gà tôi gửi về vinh sẽ chết chắc : đi liên tục 4 ngày ) anh Đảnh thấy sự việc quá bất công cho tôi nên đã đưa gà về nhà anh nhốt tạm giúp tôi. tôi nói với anh Đảnh anh đem gà về làm thịt còn hơn bán cho tụi này 2 triệu. Anh Quốc ở sài gòn sđt: 0933309178 ở sài gòn cũng rất ngao ngán về chuyện này và đã mua giúp tôi 4 triệu vì tôi quá bí trong trường hợp này, nhưng tôi ko bán vì hứa để cho anh Đảnh 3.5 triệu. anh Đảnh nói với tôi Thanh đã giàn ma trận lừa đảo đẻ ép tôi ( bà con có thể gọi điện cho anh Đảnh tại ga sài gòn để biết Thanh đã lừa đảo như thế nào ) nhưng tôi thà làm thịt gà để ăn chứ ko chấp nhận bị lừa ! tôi định ko lên tiếng ( vì đã hứa với anh Quốc 0933309178 buôn bán gà tại sài gòn) nhưng vì thấy Thanh quá xảo quyệt đổi trắng thay đen. nên tôi phải lên tiếng về 1 tên lừa đảo để bà con biết và đừng bao gìơ mua bán với tên này mà bị lừa nhé!

*Gà tiền và gà lôi hông tía đều là hàng rất hiếm.
Không phải ai cũng có thể sở hữu đc 2 loại gà này.

*ACE mua bán với nhau nên uy tín và vui vẻ. khi có được chim hay gà để chơi còn có hứng mà chăm sóc.

*Gà tiền và gà lôi hông tía đều là hàng rất hiếm.
Không phải ai cũng có thể sở hữu đc 2 loại gà này.

*ACE mua bán với nhau nên uy tín và vui vẻ. khi có được chim hay gà để chơi còn có hứng mà chăm sóc.
Huy à vienngoc nó chuyên làm quả lẻ nên vấp vậy đó.

Huy à vienngoc nó chuyên làm quả lẻ nên vấp vậy đó.

em k hiểu ý anh nói "quả lẻ" là sao?
Đôi gà lôi hông tía của em vẫn phát triển tốt.
nhưng vẫn trưa rõ trống mái ra sao.
mấy người đến chơi cứ đòi mua, nhưng em bảo k bán.

Last edited:
em k hiểu ý anh nói "quả lẻ" là sao?
Anh bán đôi gà lôi hong tía cho a Hùng (hà nội) rồi à. tiếc nhỉ.
thấy A Hùng gọi điện khoe với em mới tậu đc đôi gà lôi hông tía thuần.
Gà đó là của anh Thảo QC (bạn của Vienngoc) đổi lấy trĩ gì đó đấy, gà đó chưa đẻ lần nào đâu.

à thì ra là a daonhatthuy bán hết rồi, hèn gi ko nghe máy, ko bán thi nói ko bán có làm gi ko nghe vậy a.
Xin lỗi ai vậy?

........./............/…...Up…...
......./............(.......Qua…..
...../'...............\......Up…Lại...
.../...................\....Cả…....
..(,(...................)...Hai…...
...\,\...\....\....\,_,/...Cùng.…
......\._.\._.) ._)….....Có…....
.......\._.\................Lợi …...
........\._.\ …Cảm...Ơn...
.........\_.)....Rất...Nhiều

HCM - Gà tre thái kiểng nọc
http://agriviet.com/home/threads/110698-HCM-Ga-tre-thai-kieng-noc?p=#post

lại thêm vụ án lùm xùm...buôn gian bán lận...
làm mất uy tín ae diễn đàn.
nhìn hình gà là biết tình trạng rồi, không cần phải giải thích nhiều.

đúng là mỗm chó không mọc được ngà voi!!!

Nghe chợ búa quá anh ơi, những người chơi hàng độc này đa phần toàn công chức nhà nước cả. K nên vì mấy con chim, gà mà mất lòng nhau. phải vui vẻ để còn giao lưu chứ, đôi điều góp ý có gì k phải mong bác bỏ qua.

Back