Gà ủ rũ sau bão

• Thread starter KhonNguyen
  • Ngày gửi
Chào các Bác,
Em ở Huế, em có nuôi 1000 con gà giống gà ta Bình Định gà mới 40 ngày tuổi. Các bác biết đấy cơn bão số 8 vừa rồi đã đi qua miền trung và giờ nó làm cho em điêu đứng. Ấy là khi bão vào trại gà của em không được kin cho lắm nên hơi bị ẩm ướt, + với mất điện mấy đêm nên gà chèn ép nhau, bão giờ đã qua nhưng đàng gà của em giờ tả tơi, nhiều con bị ủ rũ, ăn ít lại, có chết hơn 20 con rồi :1^:. Tình hình là em chưa biết sao để cho chúng nhanh hồi phục lại. mới đầy em cho chúng uống điện giải, C, đường. Mong các Bác góp ý giúp đỡ cho. thanks các Bác nhiều!!!!

Bổ sung men tiêu hoá vào thức ăn, pha vào nước ADE + Bcomlex cho uống, mua thêm gói Ambicoli pha vào thuốc bổ lun. Làm thêm 1 cái ô riêng bắc những con ủ rủ ra cách ly, tiêm kháng thể Gumboro cho mấy con gà rù... Mà thấy tội nghjệp quá kakaka gà mình củng có 2-3 c0n bị rút đang dùng enrô khôg bít khỏi h0g đây.

Chào các Bác,
Em ở Huế, em có nuôi 1000 con gà giống gà ta Bình Định gà mới 40 ngày tuổi. Các bác biết đấy cơn bão số 8 vừa rồi đã đi qua miền trung và giờ nó làm cho em điêu đứng. Ấy là khi bão vào trại gà của em không được kin cho lắm nên hơi bị ẩm ướt, + với mất điện mấy đêm nên gà chèn ép nhau, bão giờ đã qua nhưng đàng gà của em giờ tả tơi, nhiều con bị ủ rũ, ăn ít lại, có chết hơn 20 con rồi :1^:. Tình hình là em chưa biết sao để cho chúng nhanh hồi phục lại. mới đầy em cho chúng uống điện giải, C, đường. Mong các Bác góp ý giúp đỡ cho. thanks các Bác nhiều!!!!

Bạn làm theo 9x nói , nhưng nhớ cái này , khi gà có dấu hiệu suy yếu và xuống sức , bắt đầu có phân trắng thì ngừng ngay Vitamin C , nếu ko nhừng thì chết còn nhanh và nhiều hơn nữa , đặc biệt phận lô gà ra 2 dạng , dạng còn cứng mạnh thì có dùng kháng sinh hổ trợ cho mau hết ,còn lô gà yếu thì ko dùng KS dù bất khì trường hợp nào , Chúc bạn thành công !

Bạn nên làm như 2 pro đã tư vấn, ngày xưa tôi mua thêm REDAMIN về cho Gà mình uống để tăng lực.
Con nào yếu quá cố cứu bằng cách tách ra riêng đút cho ăn, chiều tối xông Bồ Kết trại nuôi...
Cố lên bạn,

Cách ly ra cáng nhanh càng tốt anh ơi. chịu khó mạnh tay vào. tiếc là mất hết đấy. hơi ủ rủ cũng cho ra riêng luôn. . Bão gió kiểu này sợ quá. Anh ráng củng cố lại chuồng trại xem sao.Cố lên anh hix

Làm theo Hackerpro và 9xkhoinghiep là ok rồi, nhưng mình khuyên bạn nên dùng kết hợp thêm Novigold của thú y xanh, bạn nên cho uống 2ml/lít nuóc gà hồi phục nhanh cực kỳ luôn.
Chúc bạn thành công :)

Cám ơn các Bác đã tư vấn, đặc biệt cám ơn Bác Hackerpro và Bác 9xkhoinghiep.
Cho em hỏi thêm tí nữa, tình trạng gà bị bại liệt thì mình có cách nào để chửa cho nó lành lại được không mấy Bác. Kỳ thực là bày gà nhà em có khoảng 10 con đang bại liệt, cực kỳ khó chịu với nó luôn :angry:! Giết thì không nở mà nuôi thì tốn công tốn của với chúng quá!

chôn đi bác . hjx nó ăn nhiều nhưng ko phat triển. va trước sau gi cũng chết

Cám ơn các Bác đã tư vấn, đặc biệt cám ơn Bác Hackerpro và Bác 9xkhoinghiep.
Cho em hỏi thêm tí nữa, tình trạng gà bị bại liệt thì mình có cách nào để chửa cho nó lành lại được không mấy Bác. Kỳ thực là bày gà nhà em có khoảng 10 con đang bại liệt, cực kỳ khó chịu với nó luôn :angry:! Giết thì không nở mà nuôi thì tốn công tốn của với chúng quá!

em đây củng rất là gét cái dụ gà bại liệt này, mỗi lần bị là em cắt cổ, nhổ lông, mần thịt sạch sẽ rồi phơi khô, dùng làm lương khô trong mùa đông này vậy, nhỳn thì ghê ghê vậy chứ chiên hay nướng nhậu là riền nha... Lần này mình nuôi củng bị mà bị 1 con nên mua vài liều can xi chích thử xem sao, gà mình bị nhẹ nó còn đi nhắc nhắc đc.

Back