gan--tôm

• Thread starter xxxmen
  • Ngày gửi
pà kon cho tui hỏi....có thể sử dụng cùng lúc men vi sinh và thuốc bổ gan để trộn cho tôm ăn hay không..thuốc bổ gan nào mà pà kon sử dụng thấy hiệu quả....Tôi đang xài LA FORCE ...đọc trên hứong dẫn sử dụng bằng tiếng anh thì không thấy để gì liên quan tới gan....chỉ cung cấp vitamin thiết yếu...nhưng sao mấy ông tui dịch ra tiếng việt thì bổ gan tùm lum...nghi ngờ quá...pà kon cho ý kiến tham khảo...please!!!!!:confused:

pà kon cho tui hỏi....có thể sử dụng cùng lúc men vi sinh và thuốc bổ gan để trộn cho tôm ăn hay không..thuốc bổ gan nào mà pà kon sử dụng thấy hiệu quả....Tôi đang xài LA FORCE ...đọc trên hứong dẫn sử dụng bằng tiếng anh thì không thấy để gì liên quan tới gan....chỉ cung cấp vitamin thiết yếu...nhưng sao mấy ông tui dịch ra tiếng việt thì bổ gan tùm lum...nghi ngờ quá...pà kon cho ý kiến tham khảo...please!!!!!:confused:

Copy tiếng Anh đưa lên thử koi

Last edited by a moderator:
Nêu nói về gan thì theo tôi nghĩ bạn nên nhờ đến sự tư vấn của bác thuy-canh vì bác ấy hình như đã từng vật lộn và chiến thắng căn bệnh ung thư gan quái ác nên chắc bác ấy sẽ tư vấn cho bạn kiến thức tốt nhất về "bổ gan". Tôi cũng chờ bác ấy lên tiếng chỉ vẽ cho bạn để học hỏi thêm đây.

Advantage: supplement essentail vitamine and amino acid for shrime and fish....zi ma còn dịch thêm bổ gan , chống viêm gan, sưng gan, teo gan....làm ông bố mình đi mua thấy bổ tùm lum gan ...thik wa...hihihi...hok biết có cồng hiệu không nữa...ah ..xin cho biết thêm trong thành phần thấy ngoài các vitamine còn có các acid amin ..*****onin..taurine..glysine...

Bạn xxxmen!
Bạn mà nghe lời Snakevn rồi đi hỏi tui là bán lúa giống đó! Bởi tui sẽ khuyên như sau :
- Mấy thứ thuốc bổ-trợ bạn ghi trên tốt đó! Nhưng nếu đánh xuống ao thì của đâu cho đủ. Vậy thì ngoài cách trộn vào thức ăn (vẫn còn có thể phí-phạm), bạn bắt từng con tôm lên vạch miệng cho uống thì chắc hơn.
Thân.

Các nhà ngiên cứu của VN mình…thì hiếm…nhưng các nhà ứng dụng của mình thì thật là nhiều..có những ứng dụng hiệu quả đến..kinh ngạc

-Con chó nhà ông anh tôi…bình thường, không mập..không gầy…nhà có vài hũ thuốc bổ…không dùng nữa bỏ đi thì phí…ông anh tôi bèn vạch miệng con chó nhét cho nó cứ vài ngày 1 viên..
Kết quả : thuốc chưa hết…con chó đã mập như con heo, lông nó bóng lên

-Còn tôi..mấy đứa con hằng năm đều gửi cả…đống thuốc bổ đủ loại về…tôi ừ hử cám ơn mà đâu có uống, tôi pha thuốc bổ vào nước thỉnh thoảng tưới cho các cây kiểng…nó tốt khủng khiếp cứ xanh rì lên

-Ông bạn tôi..có mấy chậu lan cattleya… cứ phải đi mua phân bón đặc chủng cho lan hoài..thấy phiền…ổng bèn ra tiệm thuốc tây mua B.complex ( vitamine B hỗn hợp) loại thuốc nước… thỉnh thỏang lấy ra 1 ống pha vào nước tưới cho lan..nó cũng xanh rì ra hoa um xùm đâu thua phân đặc chủng

-Còn ông nữa..bợm nhậu…cứ cuối tuần là tụ họp bè bạn tại nhà rồi nhậu bia..các ly bia còn uống thừa…ổng tưới cho cây….mai vàng…thế mà nó cũng tốt chứ..tết cũng ra bông đẹp
Thuốc bổ …vạch miệng tôm ra cho từng con uống…thì có thể phải …..bổ rồi..
Cứ làm như lão TC đã chỉ, thử đi biết đâu đó cũng là phát minh..kì diệu có thể đưa đến kết quả ... xóa đói giảm ngèo...1 cuộc cách mạng trong kĩ thuật nuôi tôm

Last edited by a moderator:
Bọn này rảnh quá. Người ta hỏi đàng hoàng toàn trả lời tùm lum. Ko biết thì đừng lên tiếng làm người khác mắc công đọc

Bài viết có nội dung tương tự

Back