Giá bò giống thời điểm hiện tại

• Thread starter Do_Hoi
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Mọi người cho em hỏi giá 1 con bò giống được coi là đẹp giá giờ khoảng bao nhiêu?
Em cũng xuất phát từ dân nhà nông nhưng do hiện tại đã đi làm lâu nên giờ cũng không rõ lắm. Vừa rồi ở nhà mẹ có điện thoại lên bảo gửi tiền về mua bò, tạm thời mẹ thấy 1 con bò giống khá đẹp đang mang bầu 2 tháng nữa đẻ, họ bán 40 triệu. Em nghe mà giật mình, không lẽ giờ giá bò cao vậy sao? Mong mọi người cho ý kiến giúp vì hiện tại em cũng có ý định gom góp số tiền tiết kiệm được để đầu tư vào việc này.

Có ai nuôi trâu bò ở ninh bình ko chúng ta giao lưu học hỏi kinh nghiêm nhé

Mình ở bình chánh long an, bò cái đẹp, mang thai 2 tháng nữa đẻ, mà lái nó báo giá 65 tr luôn nè, sao mắc quá.

Bạn đừng mua nhé. Cao lắm. Lái thường ke giá lên. Tốt nhất nên tìm mấy chỗ nuôi bò mà mua

Trạng trại của mình có bán bò giống và bò thịt. Giá cả tùy theo trọng lượng và từng con giống, đo bằng thước(của bộ nông nghiệp) con to giá to, con bé giá bé, tầm 100.000 đ/ 1kg. Chắc cũng từ 12tr đến 20tr/con

hiihihiih, đo là cach gọi tên theo màu lông, ko gọi theo giông: bò đạm là con bò (bât cư giông gì) co màu lông gần trang (long trang gần 2/3 con bò, phần ụ, vai trươc màu hơi tôi, hơi đen). lông trang + hơi vàng củng gọi là bò đạm, còn lông trang tinh luôn gọi là bò môc. (cao lổi nha, keyboad bị liệt vài phim, nên bỏ dâu tùm lum, thông cổm thông cổm), lông vàng đậm or lông đỏ gọi là bò dang, lông đen (2/3 con bò trở lên) gọi là bò khú.. v.v & v.v,
Trạng trại của mình có bán bò giống và bò thịt. Giá cả tùy theo trọng lượng và từng con giống, đo bằng thước(của bộ nông nghiệp) con to giá to, con bé giá bé, tầm 100.000 đ/ 1kg. Chắc cũng từ 12tr đến 20tr/con
Trại của bác phucgiatrang ở đâu vậy? Bác cho e cái đchỉ cụ thể, nếu đc e ghé xem bò

tình hình là mới mua 1 cặp mẹ con giá 30t và đang tính mua thêm 1 cặp bò cái gần đẻ nửa giá 2 con 25t, mà mọi người cho mình hỏi bò đạm là bò gì?
cậu mua ở đâu thế? cậu biết ở tiền giang hoặc bến tre nơi nào bán bò brahman ko?

Bác cho địa chỉ, sô dt cụ thể e liên lạc

Theo kinh nghiệm của mình(lúc nhỏ) và bạn mình đang nuôi, nên mua bò của dân nuôi là tốt nhất vì bò dạn người còn mua phải bò của các trang trại thả rừng (dân gọi bò rừng) thì thôi rồi lượm ơi cả ngày đi tìm bò thấy nó cũng không bắt được.

Mình ở bình chánh long an, bò cái đẹp, mang thai 2 tháng nữa đẻ, mà lái nó báo giá 65 tr luôn nè, sao mắc quá.
sao mà đắt dữ vậy bạn ,tầm giá tiền nàymiình mua đc 3 con. Bò cái cỏ gần đẻ

Mấy bạn ơi mình đang còn khoảng 18tr thì qua Bến Tre mua bò cái tơ tốt được ko nhỉ. Không cần lớn lắm vì về mình lai lại, MÌnh ở Trà Vinh. Mình có được 6 con rồi mà toàn bò pháp lai sin ko à

Mấy bạn ơi mình đang còn khoảng 18tr thì qua Bến Tre mua bò cái tơ tốt được ko nhỉ. Không cần lớn lắm vì về mình lai lại, MÌnh ở Trà Vinh. Mình có được 6 con rồi mà toàn bò pháp lai sin ko à
Theo mình thấy thì nên xài giống Angus hay hơn ! Lớn con, mau đòi nọc, lông mịnh. (Đặc biệt Black Angus tốt ăn lắm )
PS: phucloihoang238 :Bạn ở huyện nào vậy ? mình cũng ở TV nè ! mấy con Pháp của bạn cấy tinh ra hay cõng vậy ?

Bác nongdandinhquan nhà ở khu nào vậy bác? Bác có thể cho e địa chỉ có gì a e mình cafe giao lưu, hoặc gần chỗ bác có ai bán bò đẹp bác chỉ giúp e với...
E ở xã phú trung (cây số 135).
Rất mong đc giao lưu, cảm ơn bác!
Chào bạn nghenong, nha minh o DQ, cay so 114, vậy là mình gần nhau rồi. Rất vui đc làm quen nhé

[ữaOTE="văn việt, post: 654550, member: 137130"]Mình ở quảng nam bạn à ,năm vừa rồi mình cũng chọn đc 5 mẹ con bò nái ,và về thả giốn bò lai hết rồi ,mình taayds bò cỏ thả bò lai đẻ con cũng ngon dể bán lắm[/QUOTE]
Bò lai gì đắt vậy bạn ,mình mua mẹ con bò lai cũng to lắm ,bò đc con giá 14 triệu bán lúc nào cũng đc ,mà mẹ con có 33 triệu à ,có con bò cái lai 22 triệu có chửa tầm 3 tháng nữa đẻ mà mình thấy đắt ko mua , mình thì ko thích nuôi bò cái lai lắm nên mình chọn bò cái cỏ mà đẹp to xác tí rồi phối bò lai ra
Bưã nay còn bò nào mà 2 mẹ con tầm 35 triệu trở lại không anh? Em cũng định nuôi 1 cặp. Em ở điện bàn, có gần chỗ anh không?

Qua tôi dẵn cho đi mua bò từ 180-200kg cái tơ f1 brathman 8-10 tháng tuổi 20tr 1 em
Ở Bình Chánh, Long An, Dức Hoà thì có trại bò nào ko vậy bàn.
bò batri mắc lắm, ko phải nó to cao nặng kg hơn bò ở những huyện khác của bến tre. Mà do ng ta chăm sóc rất kĩ ăn uống dinh dưỡng rất cao,mua về rất mắc mà nuôi vài bữa là rớt bò ngay. Ở long an thì gôm chừng 50-70 tr xuông tôi dẫn cho đi vài nơi mua 2 con thuê chiếc tải 550kg về khoảng 1,5tr thôi. Hàng đảm bảo bạn có thể yêu cầu làm giấy bao chửa hoặc bao ko lồi tử cungCách đây hai tuần tôi cũng mới mua 2 mẹ con 47tr. Bò mẹ lai sind đẻ 3 lứa 380-400kg vẫn hơi ốm. Bò con 100 ngày tuổi 110-130kg. Nay chắc cũng 130-140kg là bò đực Cọp.
Giá thế a e thấy có mắc ko?Những con cái tơ angus hay master 8-10 tháng mà đẹp thì giá hơi chát. Nhưng đc cái nuôi nhanh phối giống. 15-18 tháng thôi

Back