Giá bò giống thời điểm hiện tại

• Thread starter Do_Hoi
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Mọi người cho em hỏi giá 1 con bò giống được coi là đẹp giá giờ khoảng bao nhiêu?
Em cũng xuất phát từ dân nhà nông nhưng do hiện tại đã đi làm lâu nên giờ cũng không rõ lắm. Vừa rồi ở nhà mẹ có điện thoại lên bảo gửi tiền về mua bò, tạm thời mẹ thấy 1 con bò giống khá đẹp đang mang bầu 2 tháng nữa đẻ, họ bán 40 triệu. Em nghe mà giật mình, không lẽ giờ giá bò cao vậy sao? Mong mọi người cho ý kiến giúp vì hiện tại em cũng có ý định gom góp số tiền tiết kiệm được để đầu tư vào việc này.

[Qện jTE="vinhdbqn, post: 659849, member: 138460"][ữaOTE="văn việt, post: 654550, member: 137130"]Mình ở quảng nam bạn à ,năm vừa rồi mình cũng chọn đc 5 mẹ con bò nái ,và về thả giốn bò lai hết rồi ,mình taayds bò cỏ thả bò lai đẻ con cũng ngon dể bán lắm[/QUOTE]

Bưã nay còn bò nào mà 2 mẹ con tầm 35 triệu trở lại không anh? Em cũng định nuôi 1 cặp. Em ở điện bàn, có gần chỗ anh không?[/QUOTE]
Điên ban cũng xa ,mình ở gần tam kì bạn à ,ở ngoài đó họ cũng nuôi nhiều bò lai lắm mà bạn

cậu mua ở đâu thế? cậu biết ở tiền giang hoặc bến tre nơi nào bán bò brahman ko?
nếu ở tiền giang thì bạn nên đi qua angiang mà mua cho rẻ, Brahman trắng ở đó rất nhiều, giá rẻ.
Qua tôi dẵn cho đi mua bò từ 180-200kg cái tơ f1 brathman 8-10 tháng tuổi 20tr 1 em bò batri mắc lắm, ko phải nó to cao nặng kg hơn bò ở những huyện khác của bến tre. Mà do ng ta chăm sóc rất kĩ ăn uống dinh dưỡng rất cao,mua về rất mắc mà nuôi vài bữa là rớt bò ngay. Ở long an thì gôm chừng 50-70 tr xuông tôi dẫn cho đi vài nơi mua 2 con thuê chiếc tải 550kg về khoảng 1,5tr thôi. Hàng đảm bảo bạn có thể yêu cầu làm giấy bao chửa hoặc bao ko lồi tử cungCách đây hai tuần tôi cũng mới mua 2 mẹ con 47tr. Bò mẹ lai sind đẻ 3 lứa 380-400kg vẫn hơi ốm. Bò con 100 ngày tuổi 110-130kg. Nay chắc cũng 130-140kg là bò đực Cọp.
Giá thế a e thấy có mắc ko?Những con cái tơ angus hay master 8-10 tháng mà đẹp thì giá hơi chát. Nhưng đc cái nuôi nhanh phối giống. 15-18 tháng thôi
giá bác mua vậy là hơi mắc rồi, bò mẹ laisind thì tầm chừng 25tr là chửa rồi bác ơi, mình mua con bò gần lên giống, chịu khó đợi vài tháng là có bò, nhẹ tiền mình nữa.

nếu ở tiền giang thì bạn nên đi qua angiang mà mua cho rẻ, Brahman trắng ở đó rất nhiều, giá rẻ.
giá bác mua vậy là hơi mắc rồi, bò mẹ laisind thì tầm chừng 25tr là chửa rồi bác ơi, mình mua con bò gần lên giống, chịu khó đợi vài tháng là có bò, nhẹ tiền mình nữa.
25 tr là giá tốt đó bạn. Mua liền đi, hôm truoc di coi thấy chổ rẻ nhất cũng 35tr 1 con cái chửa 6 tháng.

Bò giống hiện nay rất đắt, nghé đẹp 5 tháng 20 triệu trở lên, nếu bò có bầu 40trieu mà là bò tốt thì giá hợp lý nên đầu tư loại này dễ sinh lời hơn mua con nghé ! mến .

Chỉ có bác nào ở bênre mới hiêutaij sao bò ở đây lại mắc hơn những tỉnh khác. Thật ra là vì nó to hơn và đẹp hơn, bê con cũng có giá hơn nên bò cai cũng sẽ mắc hơn

Có ae nào ở cam ranh đang nuôi bò ko mình giao lưu học hỏi kinh nghiệm đi,mình tên lộc đt 0977281486 .hiện mình đang nuôi 20 con bò cỏ chủ yếu chăn thả.

Có ae nào ở cam ranh đang nuôi bò ko mình giao lưu học hỏi kinh nghiệm đi,mình tên lộc đt 0977281486 .hiện mình đang nuôi 20 con bò cỏ chủ yếu chăn thả.
anh nguyenloccr có biết ở anh chỗ nào bán bò rẻ rẻ ko ?

Hiện tại giá cao như nhau bạn ơi theo mình thơi gian này ko nên mua bò phong trào đang lên ,bò đã đạt giá trần khoảng hai nam nữa chắc giá sẽ hạ nhiệt ai có ý định chăn nuôi nên cân nhắc kỹ .nếu nhà có sẵn đất đủ lớn ko phải thuê ,tận dụng phụ phế phẩm nông nghiệp o địa phương chủ động người chăm sóc thì nuôi .Còn ngược lại thì kiếm hướng đầu tư khác hiệu quả hơn .

Mấy bạn ơi mình đang còn khoảng 18tr thì qua Bến Tre mua bò cái tơ tốt được ko nhỉ. Không cần lớn lắm vì về mình lai lại, MÌnh ở Trà Vinh. Mình có được 6 con rồi mà toàn bò pháp lai sin ko à
pháp lai sind là cha người ta rồi, mình mới xem con bò nghé của một người quen bên Vĩnh long, bò 4 tháng nặng 120kg, mẹ là bò sind, mình đoán khoảng 270kg

Mjnh o binh duong ,con 1 cap lai sin khoang 8 thang mjnh ban 37t .a e nao can toi xem nhe

Mấy bạn ơi mình đang còn khoảng 18tr thì qua Bến Tre mua bò cái tơ tốt được ko nhỉ. Không cần lớn lắm vì về mình lai lại, MÌnh ở Trà Vinh. Mình có được 6 con rồi mà toàn bò pháp lai sin ko à

Bạn ở TP Trà Vinh hay Duyên Hải qua huyện Thạnh Phú mà mua, tầm 18 triệu mua bò cái tơ cũng khá đẹp rồi. Hôm rồi mình có xuống trại bò của anh Tâm (Thạnh Phú) có con bò cái tơ (bò bô) cũng khá đẹp giá 19 triệu.
Bò pháp lai sind là ok rồi bạn còn đòi gì nữa (làm nền lai với các giống lớn con rất ngon), bò của bạn cổ chùi hay có u cổ.

[ữaOTE="văn việt, post: 654550, member: 137130"]Mình ở quảng nam bạn à ,năm vừa rồi mình cũng chọn đc 5 mẹ con bò nái ,và về thả giốn bò lai hết rồi ,mình taayds bò cỏ thả bò lai đẻ con cũng ngon dể bán lắm

Bưã nay còn bò nào mà 2 mẹ con tầm 35 triệu trở lại không anh? Em cũng định nuôi 1 cặp. Em ở điện bàn, có gần chỗ anh không?[/QUOTE]
Bạn ở điện bàn là ở đâu vậy bạn. Cho mình giao lưu với. Mình đang hướng về nuôi bò nhưng chưa biết về kinhvnghieem nên cần bạn trau dồi kiến thức với

mjk o nho quan ninh bjk cug dag co y dih nuoi bo+ trùn quế nếu pt hon co thể cả bò sữa . bạn ctvietnam o đâu njh bjh vậy giao lưu chia se kih

Chào mọi người,
Mọi người cho em hỏi giá 1 con bò giống được coi là đẹp giá giờ khoảng bao nhiêu?
Em cũng xuất phát từ dân nhà nông nhưng do hiện tại đã đi làm lâu nên giờ cũng không rõ lắm. Vừa rồi ở nhà mẹ có điện thoại lên bảo gửi tiền về mua bò, tạm thời mẹ thấy 1 con bò giống khá đẹp đang mang bầu 2 tháng nữa đẻ, họ bán 40 triệu. Em nghe mà giật mình, không lẽ giờ giá bò cao vậy sao? Mong mọi người cho ý kiến giúp vì hiện tại em cũng có ý định gom góp số tiền tiết kiệm được để đầu tư vào việc này.
tùy từng giống bạn à bạn mới nuôi và nuoi với mục đích làm giống sinh sản thì bạn nên chọn con lai F1 giữa con Lai sind và Brahman vừa năng suất vừa đẻ tốt giá cả lại phải chăng

Mình cũng mới đầu tư nuôi bò . Mình đầu tư lâu dài nên nuôi bò cái không . Lở có rớt giá nuôi tiếp . Hiện tại mình có 3 mẹ 3 con cái . Hiện tại 2 con đang mang bầu trên 5 tháng , 1 con mới đẻ 1 tháng đang chịu đực mình định phối tinh bò sin . Hiện tại giá bò cái đang mang thai từ 35 đến 40 triệu . Bò bô cao giá cao hơn từ 45 đến 70 .

Mjnh o binh duong ,con 1 cap lai sin khoang 8 thang mjnh ban 37t .a e nao can toi xem nhe
Mình cũng ở bình dương . Cặp bò của bạn đực hay cái . Địa chỉ của bạn ở đâu mình tới xem bò nếu được mình mua .

Mình cũng ở bình dương . Cặp bò của bạn đực hay cái . Địa chỉ của bạn ở đâu mình tới xem bò nếu được mình mua .
1 cap bo duc ,khoang 1,1m cao .mjnh o gan cho bung ,binh duong .0979372006 tuan

Hjnh
Dau
Mình cũng mới đầu tư nuôi bò . Mình đầu tư lâu dài nên nuôi bò cái không . Lở có rớt giá nuôi tiếp . Hiện tại mình có 3 mẹ 3 con cái . Hiện tại 2 con đang mang bầu trên 5 tháng , 1 con mới đẻ 1 tháng đang chịu đực mình định phối tinh bò sin . Hiện tại giá bò cái đang mang thai từ 35 đến 40 triệu . Bò bô cao giá cao hơn từ 45 đến 70 .
Sao mat zu vay ban .

Qua tôi dẵn cho đi mua bò từ 180-200kg cái tơ f1 brathman 8-10 tháng tuổi 20tr 1 em bò batri mắc lắm, ko phải nó to cao nặng kg hơn bò ở những huyện khác của bến tre. Mà do ng ta chăm sóc rất kĩ ăn uống dinh dưỡng rất cao,mua về rất mắc mà nuôi vài bữa là rớt bò ngay. Ở long an thì gôm chừng 50-70 tr xuông tôi dẫn cho đi vài nơi mua 2 con thuê chiếc tải 550kg về khoảng 1,5tr thôi. Hàng đảm bảo bạn có thể yêu cầu làm giấy bao chửa hoặc bao ko lồi tử cungCách đây hai tuần tôi cũng mới mua 2 mẹ con 47tr. Bò mẹ lai sind đẻ 3 lứa 380-400kg vẫn hơi ốm. Bò con 100 ngày tuổi 110-130kg. Nay chắc cũng 130-140kg là bò đực Cọp.
Giá thế a e thấy có mắc ko?Những con cái tơ angus hay master 8-10 tháng mà đẹp thì giá hơi chát. Nhưng đc cái nuôi nhanh phối giống. 15-18 tháng thôi
Bác cho em xin số điện thoại được không. Em cũng dự tính gần tết mua vài con nái chữa và bò tơ f1 ngoại. Có gì A/e mình cafe ha.

Giá bò giờ cao lắm. Suy tính và đầu tư hợp lý thì lợi nhuận từ nuôi bò vẫn rất hấp dẫn. Chúc bạn thành công

Back