Giá bò giống thời điểm hiện tại

• Thread starter Do_Hoi
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Mọi người cho em hỏi giá 1 con bò giống được coi là đẹp giá giờ khoảng bao nhiêu?
Em cũng xuất phát từ dân nhà nông nhưng do hiện tại đã đi làm lâu nên giờ cũng không rõ lắm. Vừa rồi ở nhà mẹ có điện thoại lên bảo gửi tiền về mua bò, tạm thời mẹ thấy 1 con bò giống khá đẹp đang mang bầu 2 tháng nữa đẻ, họ bán 40 triệu. Em nghe mà giật mình, không lẽ giờ giá bò cao vậy sao? Mong mọi người cho ý kiến giúp vì hiện tại em cũng có ý định gom góp số tiền tiết kiệm được để đầu tư vào việc này.

em o tan phuoc tien giang.thay cac chu cac bac binh luan ma em thay thich qua.em co khoang 20t vay em co the nuoi bo dc ko va nuoi loai nao la tot nhat a.co ai o tan phuoc tg ko ? tu van giup em nhe.cam on nhieu a

Mình cũng ở bình dương . Cặp bò của bạn đực hay cái . Địa chỉ của bạn ở đâu mình tới xem bò nếu được mình mua .
Nay cap bo mjnh can ban gap ,34t ban luon ,mjnh o cho bung nhe ,0979372006 ,cap bo duc nhe ban .

bạn ở nơi nào khánh hòa
mình cũng định mua 2con về nuôi chơi
có 1 nơi giá cũng tương đối rẻ
nhưng chưa rảnh đi xem bò thế nào
Bác dự định mua bò ở đâu vậy?e cũng tính mua 2 con bò cái tơ mà chưa biết ở đâu bò đẹp, mong tin Bác

bạn ở nơi nào khánh hòa
mình cũng định mua 2con về nuôi chơi
có 1 nơi giá cũng tương đối rẻ
nhưng chưa rảnh đi xem bò thế nào
con ở diên khánh chú ơi...hỏi cho ông anh chứ đang làm trong sg

anh em nào ở long an hay tiền giang có bò cái 8-15 tháng lai sind,
tôi đang cần thêm 1 cặp.
Cảm ơn!

các bác dùng nuôi bò nhiều quá, sắp tới nếu TPP thành công thì giá bò sẽ giảm kha khá,các bác sẽ mất không ít tiền đâu

các bác dùng nuôi bò nhiều quá, sắp tới nếu TPP thành công thì giá bò sẽ giảm kha khá,các bác sẽ mất không ít tiền đâu

Bạn nói rõ thêm đc k? Mình đang tính mua 1 cặp cái tơ,mình ở Diên Khánh, Khánh Hòa

Một con bò cái con mất 15-24 tháng mới phối giống lần đầu, mất chín tháng hơn mới sinh con. tổng cộng gần 3 năm mới có bò con, nếu đem giết thịt thì mất khoản 2 năm nữa. Tức mất tổng cộng 5 năm. Tổng đàn bò chỉ đang mức trên 5 triệu con ( =1/2 số dân TpHCM, =1/17 dân số Việt Nam),Người ta chỉ mất 27 phút để làm thịt một con bò, và 3 năm để 1 người ăn sạch sẽ 1 con bò thịt.
Cu cậu lười biến, hèn nhát thì để người khác có chí mà làm ăn, đừng phát biểu linh tinh.
Bạn nói rõ thêm đc k? Mình đang tính mua 1 cặp cái tơ,mình ở Diên Khánh, Khánh Hòa
Ông muốn mua bò giống tôi chỉ ông đi ba tri, bến tre ( cái nôi bò giống), tôi mới bắt 1 cặp 5 và 7 tháng tuổi, hết 53 triệu.
dưới đó bò cái đang ôm bầu lần đầu chí ít cũng trên 50 chai, 2 lứa ôm chữa ít nhất cũng 90 chai, được cái lọt ra bò con là có ngay 20 chai, bào đực nuôi 2 năm thấp nhất có 70 chai ( ngoài tấn), giống red angus.

Một con bò cái con mất 15-24 tháng mới phối giống lần đầu, mất chín tháng hơn mới sinh con. tổng cộng gần 3 năm mới có bò con, nếu đem giết thịt thì mất khoản 2 năm nữa. Tức mất tổng cộng 5 năm. Tổng đàn bò chỉ đang mức trên 5 triệu con ( =1/2 số dân TpHCM, =1/17 dân số Việt Nam),Người ta chỉ mất 27 phút để làm thịt một con bò, và 3 năm để 1 người ăn sạch sẽ 1 con bò thịt.
Cu cậu lười biến, hèn nhát thì để người khác có chí mà làm ăn, đừng phát biểu linh tinh.
Ông muốn mua bò giống tôi chỉ ông đi ba tri, bến tre ( cái nôi bò giống), tôi mới bắt 1 cặp 5 và 7 tháng tuổi, hết 53 triệu.
dưới đó bò cái đang ôm bầu lần đầu chí ít cũng trên 50 chai, 2 lứa ôm chữa ít nhất cũng 90 chai, được cái lọt ra bò con là có ngay 20 chai, bào đực nuôi 2 năm thấp nhất có 70 chai ( ngoài tấn), giống red angus.
Bò giống ở đó họ có xem xoáy, mầu lông.....ko bác? E đang dự định phối giống angus, bbb cho bò nhà e. Nhưng e thấy đa số giống siêu thịt thì bị lỗi về mầu lông, xoáy... mà ở khu vực e thì họ vẫn quan trọng các vấn đề đó

Bò giống ở đó họ có xem xoáy, mầu lông.....ko bác? E đang dự định phối giống angus, bbb cho bò nhà e. Nhưng e thấy đa số giống siêu thịt thì bị lỗi về mầu lông, xoáy... mà ở khu vực e thì họ vẫn quan trọng các vấn đề đó
Bo duoi do long phen, da mong, mong do, mat do, mui do, ko sung, rat hien. Con ban chon bo cai giong nen chon con khung xuong lon, cum chan to, dang thang, 2 mong chum vao nhau... Con xoay thi Quan tam chi cho kho.

Bác Nguyễn Hữu Chí cho em xin số phone được ko ạ? em đang tính hỏi thăm bác về giá bò hơi và kinh nghiệm chọn bò, em cảm ơn bác.

cho hỏi có nên mua bò cọp về làm cái sinh sản k.bò cọp có mắn đẻ và nuoi xon tot k. A e nào biết chỉ giúp với cảm ơn

Trạng trại của mình có bán bò giống và bò thịt. Giá cả tùy theo trọng lượng và từng con giống, đo bằng thước(của bộ nông nghiệp) con to giá to, con bé giá bé, tầm 100.000 đ/ 1kg. Chắc cũng từ 12tr đến 20tr/con
trại bạn ở đâu vậy cho cái địa chỉ đi. Giá hiện jo vẫn thế chứ.gửi báo giá váo mail cho minh levanloiaz88@gmail.com

Mình cho bạn số trực tiếp Mr Nhân, thú y và là người có kinh nghiệm lâu năm trong việc chọn con Red angus làm giống sinh sản ở Ba Tri Bến Tre, mình cũng hay xuống đo mua giống về gây nuôi. 0167 2229138. Chúc bạn như ý.

Back