Giá bò hơi hiện tại

• Thread starter ebooks
  • Ngày gửi
Hi All
-Ba mẹ mình đang tính bán 1 con bò đưc mà gọi mối vào người ta nói là bò giờ rất rẻ và họ trả giá rất thấp.
- Mọi người cho mình hỏi là thông tin đó có đúng không và giá bò hơi hiện tại đang là bao nhiêu.

đúng là giá bò bây giờ rất thấp. quê mình chỉ nhìn tầm vóc bò ra giá, chứ ko cân ký, nên mình cũng ko biết bao nhiêu 1kg, cập bò mình mua 28.6 triệu, nuôi 8 tháng còn bé hơn cập bò ông hàng sóm mua 30 triệu, bótay

Không biết hiện tại giá bò hơi nhiêu 1 kg nữa.Theo mình biết thì bò nhập khẩu về rất nhiều chỉ sợ lại giống như gà

Giá hơi khoảng 60~62 1kg.chổ Mình họ tính ra bao nhiêu kg thịt rồi tính tiền.giá thịt Thì 200k 1kg.

Khi việt nam thỏa thuận ttp...cá này đã làm cho thương lại được lợi ép giá ..thực chất vài năm nữa thị trường mới mở cửa chứ đâu đã mở rồi...có rẽ thì cũng và năm nữa..tôi đi đâu cũng nghe ngta than qua năm bò sẽ rẽ thê thảm..tôi chẳng tin và vẫn sẽ nui bò..vì đó là đam mê và một cái nhìn về bò việt nam sẽ là số một...chẳng lẽ thịt bò úc nó nhìu lắm hay sao mà lại bán wa việt nam..trong nước nó cung cấp còn ko đủ huống gì wa đây...nếu có dư thì nó còn xuất khẩu wa 11 nước khác chứ lo gì...dân việt nam mình cứ nhát gan thì sao lên dc nhỉ mấy bác..

[
Riêng về bò Úc thì đáng ngại đấy bạn ạ, họ nuôi tập trung thành trang trại nhưng mỗi trang trại của họ rộng hàng trăm ha, họ trồng cỏ và thả bò vào đấy, bò ăn cỏ tự nhiên nên thịt bò của họ ngon thậm chí hơn cả bò mình. Cuối mỗi đợt thu hoạch học dồn cả nghìn con về để chọn lọc, phân loại chăm sóc thú y, vỗ béo một vài tháng là xuất. Chi phí thấp, chất lượng cao, hơn nữa họ được hỗ trợ về chất lượng con giống, thị trường nên giá thành rất cạnh tranh. Bà con mình ko có phương án chuẩn bị sớm sẽ khổ đấy[/QUOTE]

[
Riêng về bò Úc thì đáng ngại đấy bạn ạ, họ nuôi tập trung thành trang trại nhưng mỗi trang trại của họ rộng hàng trăm ha, họ trồng cỏ và thả bò vào đấy, bò ăn cỏ tự nhiên nên thịt bò của họ ngon thậm chí hơn cả bò mình. Cuối mỗi đợt thu hoạch học dồn cả nghìn con về để chọn lọc, phân loại chăm sóc thú y, vỗ béo một vài tháng là xuất. Chi phí thấp, chất lượng cao, hơn nữa họ được hỗ trợ về chất lượng con giống, thị trường nên giá thành rất cạnh tranh. Bà con mình ko có phương án chuẩn bị sớm sẽ khổ đấy
[/QUOTE]
Bạn này nói chính xác. TPP sẽ giết chết chăn nuôi nhỏ lẻ trong nước. Hoạ may HAGL là cầm cự đuoc.
Theo tôi, chăn nuôi nên chọn con nào thật sự có giá trị độc đáo của nó mà 11 nước thành viên TPP còn lại khong có thế mạnh. Xét theo tiêu chí này thì gà thả vườn, vịt chạy đồng, dê nuôi chăn thả tự nhiên...sẽ có đất sống.

Bạn này nói chính xác. TPP sẽ giết chết chăn nuôi nhỏ lẻ trong nước. Hoạ may HAGL là cầm cự đuoc.
Theo tôi, chăn nuôi nên chọn con nào thật sự có giá trị độc đáo của nó mà 11 nước thành viên TPP còn lại khong có thế mạnh. Xét theo tiêu chí này thì gà thả vườn, vịt chạy đồng, dê nuôi chăn thả tự nhiên...sẽ có đất sống.[/QUOTE]
Mình cũng đồng ý với bạn Việt Nam mới kí FTA,cộng đồng Asian thui ngành chăn nuôi đã điêu đứng năm sau vào TTP chắc thảm nữa.Với 1 điều nữa là giá nguyên liệu chăn nuôi của ta đang quá cao.Và công công ty chế biến thức ăn chăn nuôi chỉ lo tới túi tiền của mình

Mình cũng đang có 2 con bò thịt tới tuổi trưởng thành cần xuất chuồng. Mình ở bình chánh

bò đang xuống giá là sự thật ,tầm này năm ngoái mình nuôi 20 con ,nhưng bây giờ chỉ nuôi 8 con bò đẹp mắn đẻ tốt sữa,bớt lại nuôi sinh sản

Mình đang hướng sang chăn nuôi, tính mua bò về vỗ béo, ở Buôn Đôn, rừng được giao cho người dân quản lý, vì tre, nứa nhiều, họ thả bò vào rừng, tối bò tự về, mình đã làm việc ở đó hơn 1 tháng, toàn ăn thịt bò vì rẻ hơn thịt heo (đất ở đó không trồng được thứ gì, ngoài cây nhân trần), đọc qua topic thấy cần phải tính toán lại, chắc phải nuôi con gì lên bàn nhậu độc đáo nhất với giá thành thấp nhất, mà không biết là con gì vậy ta.

Tôi cũng mong cho bò rẽ để bà con bớt nui theo phong trào...haha...hai năm gần đây bà cin nui bò nhìu wá mà...bò rẽ thì chưa có rẽ đâu...chỉ rẽ ở thương lái ép thôi..mà mua thịt bò về ăn thì cũng đắt như mọi khi...nhơ vậy là thời điểm này chỉ làm giàu cho lò mổ và thương lái...ai có gan thì cứ tiếp tục phát triển..wa cơn "bão bò" này sẽ thành "đại da bò" thôi các bác ơi...mạnh và liều lên các thím...

Tôi cũng mong cho bò rẽ để bà con bớt nui theo phong trào...haha...hai năm gần đây bà cin nui bò nhìu wá mà...bò rẽ thì chưa có rẽ đâu...chỉ rẽ ở thương lái ép thôi..mà mua thịt bò về ăn thì cũng đắt như mọi khi...nhơ vậy là thời điểm này chỉ làm giàu cho lò mổ và thương lái...ai có gan thì cứ tiếp tục phát triển..wa cơn "bão bò" này sẽ thành "đại da bò" thôi các bác ơi...mạnh và liều lên các thím...
Ko phải đâu bạn ơi do nguồn cung của bò hiện tại đã tăng lên nhiều do lượng bò nhập khẩu rất nhiều.Thị trường giờ không quyết định bởi bò nội(nuôi nhiều hay nuôi ít).Nếu muốn phát triển chỉ cách là làm giảm giá thành mình nuôi xuống thôi

Vậy mình đặt cho bạn một câu hỏi...hiện tại bây jờ chưa có thịt bò nhập qua nhìu...mà tại sao giá bò lại rẽ....rẽ ở đây chủ yếu do thương lái...ra chợ mua thịt thì đắt như gì..có xuống đâu...mà dân việt nam ăn thịt bò nào thì chủ yếu do nguồn cung cấp bò thôi..nếu ko có chủ mua thịt bên việt nam thì bên nước ngoài họ đâu có chỗ xuất chứ...cũng do việt nam mà thôi.....

Ở Việt Nam! Khi có 1 vài người nào đó có tính đột phá trong chăn nuôi . Họ nuôi trồng 1 loại cây , loại con nào đó mà lạ và giá cao thì tất cả nhao vào .
Từ trung ương tới địa phương tới cá nhân tập thể !
Tôi theo dõi nhiều từ con dế đến cà gai leo vv !!!
Khi đã là quá nhiều thì giá cả sẽ không còn lãi xuất nữa !
Trên các phương tiện đại chúng cũng như trên tivi ! Giơi thiệu và hướng dẫn kỹ thuật nuôi dế ! Nuôi baba vv !
Giờ thì sao ?
Có thấy ai nói gì về con dế đâu nhỉ ?
Đến con ếch cũng sắp bị tẩy chay nốt rồi !!!
Thế mới nói định hướng tương lai hoạch định kinh tế có tốt đến đâu đi nữa mà chính sách nhà nước đang quá rộng thì không thể quản lý được !
Ai chết ?
Tôi xin trả lời :
Dân chết !!!
Làm ăn to chết to ! Bé chết bé !!!!

Các bác sợ bò thì chuyển sang trâu. Các nước kia có trâu đâu. Mà trâu bò giống nhau, ko phải đầu tư lai chuong trai hay dong co. Cu the mua giong chan tiep thoi. Em bán giống trâu :)

Vậy mình đặt cho bạn một câu hỏi...hiện tại bây jờ chưa có thịt bò nhập qua nhìu...mà tại sao giá bò lại rẽ....rẽ ở đây chủ yếu do thương lái...ra chợ mua thịt thì đắt như gì..có xuống đâu...mà dân việt nam ăn thịt bò nào thì chủ yếu do nguồn cung cấp bò thôi..nếu ko có chủ mua thịt bên việt nam thì bên nước ngoài họ đâu có chỗ xuất chứ...cũng do việt nam mà thôi.....
đâu chỉ bò mà heo, gà,v.v... giá hơi giảm nhưng thịt mua ở chợ chẳng giảm tý nào. Đơn cử gá cà phê gần 50ngàn/kg trước đây hiện nay chỉ còn 33 ngàn thì ở mình vẫn từ 7-10 ngàn/ly cà phê do giá cà phê bột không giảm. Hỏi đến thì họ đều đưa ra giá thành, nguyên, phụ liệu,v.v... túm lại, "..., cùng cực là nhân dân".

Ukm...nếu bán rẻ thì ng mua cũng fải rẽ..đằng này người mua cũng fải chỉu giá đắt òm...nông dân khổ..người tiu dùng cũng khổ..chỉ có fần trung gian là khấm khá..vì họ mua của dân rẻ..xong bán cho người tiu dùng đắt...fần trung gian chia ra hai giai đoạn:người thu mua gọi là thương lái...họ chiếm một fần lời khá nhìu..rồi đến những người giết mổ fân ra thị trưừơng...họ cũng thu lãi có thể còn cao hơn thương lái...fần trung gian này nếu tham lên một xí thì người bán vs ng mua sẽ khổ....

Ukm...nếu bán rẻ thì ng mua cũng fải rẽ..đằng này người mua cũng fải chỉu giá đắt òm...nông dân khổ..người tiu dùng cũng khổ..chỉ có fần trung gian là khấm khá..vì họ mua của dân rẻ..xong bán cho người tiu dùng đắt...fần trung gian chia ra hai giai đoạn:người thu mua gọi là thương lái...họ chiếm một fần lời khá nhìu..rồi đến những người giết mổ fân ra thị trưừơng...họ cũng thu lãi có thể còn cao hơn thương lái...fần trung gian này nếu tham lên một xí thì người bán vs ng mua sẽ khổ....
Người giết mổ xong rồi lại qua người bán lẻ nữa chứ. Mình đang cố gắng xây dựng một mô hình mua tận gốc, bán tận ngọn, nghĩa là ai sản xuất giống cứ sản xuất, ai nuôi thương phẩm cứ nuôi thương phẩm, ai bán lẻ thì cứ bán lẻ, cần thiết thì cung cấp tận nhà theo hình thức online, cám thì mua gia gốc ở công ty theo chế độ đại lý cấp 1. chia ra thể này chắc mỗi kg người dân cũng mua rẻ được từ 3-5ngàn đồng/kg

Back