Giá Dê giống tại trại dê thỏ Sơn Tây

• Thread starter truongsardc
  • Ngày gửi
Giá dê giống và thịt tại trại các bác tham khảo

Vài hình ảnh trại dê nữa nhé các bác:

Hình như nuôi Công nghiệp 100%.....trại này ở đâu mà nhìn hoành tráng vậy bạn?

Trung tấm giống dê thỏ sơn tây, trực thuộc bộ nông nghiệp và phát triển nông thôn là đơn vị nghiên cứu và phát triển ngành chăn nuôi dê thỏ đầu ngành ở nước ta

À hình như chổ này lảo Boi mua giống thỏ ở đây thì phải....
Trung tấm giống dê thỏ sơn tây, trực thuộc bộ nông nghiệp và phát triển nông thôn là đơn vị nghiên cứu và phát triển ngành chăn nuôi dê thỏ đầu ngành ở nước ta

Có chứ, mình vừa lên trên đó bắt thỏ đực giống về cải tạo đàn. Hiện giờ trại mới nhập về thỏ New có nguồn gốc từ Pháp. Nhưng giờ đưa lên thế nào nhỉ. Lại phải làm 1 cái Topic mới hả. bắt có 3 chú thỏ đực mà >1tri

Last edited by a moderator:

xuống dưới a đi a dắt di cho mà xem hoàng àh . cách thiết kế nằm trong đầu a rồi nè . khi nào rảnh a phác thảo cho . hì hì

Ở gần chổ anh luôn à? như vậy nhất định phải đi 1 chuyến xem sao chứ!
xuống dưới a đi a dắt di cho mà xem hoàng àh . cách thiết kế nằm trong đầu a rồi nè . khi nào rảnh a phác thảo cho . hì hì

Ở gần chổ anh luôn à? như vậy nhất định phải đi 1 chuyến xem sao chứ!

y chang nhau àh . chỗ a là trạm thực nghiệm giống dê cừu ninh thuận thuộc dê thỏ sơn tây . viện chăn nuôi .....

y chang nhau àh . chỗ a là trạm thực nghiệm giống dê cừu ninh thuận thuộc dê thỏ sơn tây . viện chăn nuôi .....
mà sao nó làm chuồng đắt tiền thế nhỉ, mà nhìn nó cứ bẩn bẩn kiểu gì ấy

Nuôi công nghiệp 100%,chủ yếu ăn cỏ ghinê và keo đậu,em cũng đi tham quan rồi

Nuôi công nghiệp 100%,chủ yếu ăn cỏ ghinê và keo đậu,em cũng đi tham quan rồi
nuôi thực nghiệm chứ không phải là phù hợp thực tế địa phương ... nuôi thâm canh ( nhốt hoàn toàn ) và thức ăn bán công nghiệp . tùy theo từng giai đoạn phát triển của giống vật nuôi .... nhớ nhé đó là thực nghiệm chứ làm theo coi chừng nock out đấy

Cỏ Ghinê Dê ăn ổn kô các bác, e cũng tính trồng một ít cho Dê nó ăn.

Đó là 1 loại cỏ được khuyến khích trồng để dê nuôi
Ngoài Tại dê Thỏ mình thấy chủ yếu là cỏ này đấy, ngoài ra những loại khác chỉ trồng để bán giống thui (Keo dậu, đậu Sơn tây, Chè Khổng lồ). Cả dê và thỏ đều cỏ Ghile

Cỏ Ghine vs Mulato2 cái nào ngon hơn các bác? Hình như 2 loại này tương đối giống nhau phải không các bác?

Back