giá gừng ta

• Thread starter ngochung
  • Ngày gửi
hôm nay mình đi chợ giá gừng ta đang trong khoảng 40 nghin 1 cân các bác à hi vọng lúc bán giá thế này cũng ổn

vâng nhưng em mới trồng không biết đến cuối năm thu hoạch liệu có được giá như thế này không nữa

sao ông không post hình gừng của ông lên cho mọi người xem.
đếm cua trong lỗ mệt lắm. trồng một củ gừng sau khi thu hoạch chỉ bằng 10 lần củ giống, mà chờ mãi.
trồng loại củ chiều trồng tối thu, năng suất bằng 80 lần có hơn không.
giá gừng đang lên các bác nhé. bác nào có gừng thu hoạch thì lên giá.
gừng ta khoảng 30.
gừng trâu thì lên giá bất ngờ chỉ kém gừng ta một chút không đáng kể. lần đầu tiên có tình huống này( theo lời của mấy con mẹ gần hết đời buôn gừng)

Đến mùa thu hoạch sẽ rớt giá nha các bác, giai đoạn này tăng giá là do các bác có gừng mang đi bán giống hết rồi.

tôi trồng ở vườn xong rồi nhưng còn mấy trăm bao nữa chưa trồng đc bận quá dainguyen à

sao ông không post hình gừng của ông lên cho mọi người xem.
đếm cua trong lỗ mệt lắm. trồng một củ gừng sau khi thu hoạch chỉ bằng 10 lần củ giống, mà chờ mãi.
trồng loại củ chiều trồng tối thu, năng suất bằng 80 lần có hơn không.
giá gừng đang lên các bác nhé. bác nào có gừng thu hoạch thì lên giá.
gừng ta khoảng 30.
gừng trâu thì lên giá bất ngờ chỉ kém gừng ta một chút không đáng kể. lần đầu tiên có tình huống này( theo lời của mấy con mẹ gần hết đời buôn gừng)
Có khi anh phải lấy thêm vài tạ đến 1 tấn gừng giống nữa theo chú thì nên trồng loại nào?
Có khi anh phải lấy thêm vài tạ đến 1 tấn gừng giống nữa theo chú thì nên trồng loại nào?
Vài tuần nữa khi lá gừng ra thì chú xuống tư vấn thêm nhé dainguyen

Gừng trồng loại nào thì bán phổ biến vậy các bác. Em cũng muốn trồng thời điểm này năm nữa khi các bác trồng trước đây phá sản ko trồng nữa thì em bán giá cao. Cho em xin loại gừng mà người ta ăn nhiều nhất các bác nhá. Xin cảm ơn các bác. Mà gừng trồng 1kg giống chỉ được 10kg thôi hả các bác.

em thì đang trồng gừng ta thôi,còn mỗi người có sỡ thích khác nhau mà

Vài tuần nữa khi lá gừng ra thì chú xuống tư vấn thêm nhé dainguyen
vâng cảm ơn anh !
trồng loại nào thì tùy bác quyết thôi. theo em bác cứ trồng gừng ta cho chắc ăn cả về sâu bệnh lẫn đầu ra. bác cứ trồng liên tục mỗi tháng một ít, nhân công và mọi việc đều đều nhẹ nhàng ...
nếu bác ok thi thoảng em tạt qua. nhưng em là nông dân đưa con tính thế này bác xem ổn không nhé.: mỗi buổi 500.000đ công tác phí.+ 5% lợi nhuận thu về sau khi trừ tất cả chi phí.
em chỉ xin tí lộc rơi lộc vãi của các bác thôi. mỗi tháng khi cần em sẽ đá qua một hai buổi, đảm bảo từ a-z cho bác cả mảng trồng trọt ,kinh doanh cây giống luôn
Gừng trồng loại nào thì bán phổ biến vậy các bác. Em cũng muốn trồng thời điểm này năm nữa khi các bác trồng trước đây phá sản ko trồng nữa thì em bán giá cao. Cho em xin loại gừng mà người ta ăn nhiều nhất các bác nhá. Xin cảm ơn các bác. Mà gừng trồng 1kg giống chỉ được 10kg thôi hả các bác.
em ạ nhà anh luôn.
anh giới thiệu cho em cây già khi trồng sau bảy tám tháng một ăn hơn 10 trừ cây anh túc !
có người trồng một ăn mười, có người trồng ăn 15, cũng có thằng chẳng được tí ti nào còn chết lòi mắt...
nhà em căn ông hoàng bảy mà cũng chỉ dám mơ làm một ăn mười thôi mà chẳng thấy bao giờ...

vâng cảm ơn anh !
trồng loại nào thì tùy bác quyết thôi. theo em bác cứ trồng gừng ta cho chắc ăn cả về sâu bệnh lẫn đầu ra. bác cứ trồng liên tục mỗi tháng một ít, nhân công và mọi việc đều đều nhẹ nhàng ...
nếu bác ok thi thoảng em tạt qua. nhưng em là nông dân đưa con tính thế này bác xem ổn không nhé.: mỗi buổi 500.000đ công tác phí.+ 5% lợi nhuận thu về sau khi trừ tất cả chi phí.
em chỉ xin tí lộc rơi lộc vãi của các bác thôi. mỗi tháng khi cần em sẽ đá qua một hai buổi, đảm bảo từ a-z cho bác cả mảng trồng trọt ,kinh doanh cây giống luôn

em ạ nhà anh luôn.
anh giới thiệu cho em cây già khi trồng sau bảy tám tháng một ăn hơn 10 trừ cây anh túc !
có người trồng một ăn mười, có người trồng ăn 15, cũng có thằng chẳng được tí ti nào còn chết lòi mắt...
nhà em căn ông hoàng bảy mà cũng chỉ dám mơ làm một ăn mười thôi mà chẳng thấy bao giờ...
Cũng được, nếu chú chấp nhận khi sâu bệnh thiệt hại chú đền bù 10%

vâng cảm ơn anh !

em ạ nhà anh luôn.
Cây dừa bác ơi, cây chanh, cây đu đủ.. thời gian dài hơn chút xíu. Trồng 1 trái là có cả trăm cả ngàn ấy chứ. Cái em thắc mắt là 1kg gừng giống ra được 10kg gừng củ thôi à. Chứ ko phải nói làm 1 ăn 10 bác à.

Cũng được, nếu chú chấp nhận khi sâu bệnh thiệt hại chú đền bù 10%
nếu bác đầu tư trồng ở bên em thì ok luôn. nhưng bên bác thì em chỉ thỉnh thoảng đá qua thôi. mấy em nhân viên của bác làm hỏng em cũng phải chịu thì không hợp lý....
nhà em nông dân làm chẳng hết việc bác ạ. có tí tư duy kinh tế nên thích hợp tác, liên kết thôi.

nếu bác đầu tư trồng ở bên em thì ok luôn. nhưng bên bác thì em chỉ thỉnh thoảng đá qua thôi. mấy em nhân viên của bác làm hỏng em cũng phải chịu thì không hợp lý....
nhà em nông dân làm chẳng hết việc bác ạ. có tí tư duy kinh tế nên thích hợp tác, liên kết thôi.
Giờ lấy thêm giống thì giá vẫn thế à?

lên chút xíu rồi bác nhé, tầm 27 thôi, mà phải đặt trước mới có.
lên chút xíu rồi bác nhé, tầm 27 thôi, mà phải đặt trước mới có.
lên theo giá gừng ăn anh ah
mấy thằng chuyên giống toàn chém các con nhà giời 60- 65. nghe thấy sợ luôn.

Gừng lấy của đai nguyên tuy bé nhưng đẹp tôi thấy như vậy là hợp lý các bác à

Back