Giá heo cuối 2015 sẽ giãm mạnh

• Thread starter duyba
  • Ngày gửi
Sáng nay đọc bài báo thấy giá thịt gà trong nước thê thảm do gà nhập từ MỸ. Giá thịt đùi 19 nghìn 1kg. Với giá trên thì gà Vn sẽ điêu đứng......
Nghe thông tin cuối 2015 giá heo cũng sẽ bi giống như gà do miễn thuế nhập khẩu.
Nếu vậy chăn nuôi thê thảm rồi. Bây giờ tại Kiên Giang heo loại nhất 39. Cuối năm chắt 30. Chi phí hết 37 rồi.
Định xây chuồng nuôi thêm vài chục con mà tình hình này chắt out quá.
Ai có thông tin gì chia sẽ nhé

Tôi ở Đồng Nai
Heo nhà tôi lái mới vào trả 43,5.
Theo quan sát của tôi thì con to nhất chắc chỉ 1 tạ.

hiện tại heo chổ mình ,đẹp 43 ,hơi xấu 41, đổ mở lái vào bỏ chạy luôn k bắt .

Theo như các đối tác tiêu thụ bên mình họ đã giảm giá ký bao tiêu theo lộ trình từ đây tới cuối năm.Thì có lẽ heo sẽ xuống giá. Hiện nay thì trang trại bên mình sẽ phải "tái cơ cấu" quyết liệt hơn ( mặc dù trước nay có làm mà làm chưa tới) nhằm giảm giá thành cạnh tranh chứ ko còn cách nào khác. là phải đẩy mạnh con giống - tự sản xuất thức ăn-liên kết các nhà giết mổ và phân vùng tự cung tự cấp cạnh tranh với cty đa quốc gia thui.

nhà mình đã nghỉ nuôi lợn, mới chuyển qua nuôi gà, chim bồ câu và chó.

Chợ mới an giang à
Đúng rồi bạn ở đây à
Hôm nay có người tới giới thiệu sãn phẩm cám đậm đặc của CP 46% đạm rẻ hơn hiệu mình đang sử dụng và giao tận nơi, Hiện tại thì mình sử dụng cám đậm đặc của con cò 48% đạm thấy rất ok. Mọi người có ai đã sử dụng xin cho lời khuyên có nên đổi không, tại vì lên mạng tra mà không có. Cám ơn

Đúng rồi bạn ở đây à
Hôm nay có người tới giới thiệu sãn phẩm cám đậm đặc của CP 46% đạm rẻ hơn hiệu mình đang sử dụng và giao tận nơi, Hiện tại thì mình sử dụng cám đậm đặc của con cò 48% đạm thấy rất ok. Mọi người có ai đã sử dụng xin cho lời khuyên có nên đổi không, tại vì lên mạng tra mà không có. Cám ơn
Cám đam đặc cp 46 đạm có phải mả số 150 k bạn. Giá 1bao nhiu tiền way ban

Lợn tại quê cháu đang bán 48, còn nhà cháu mới bắt 10 con lợn nái siêu của cp với giá 52+ thêm 2 triệu giống. Không biết là như thế nào? Hà Nội

Sáng nay đọc bài báo thấy giá thịt gà trong nước thê thảm do gà nhập từ MỸ. Giá thịt đùi 19 nghìn 1kg. Với giá trên thì gà Vn sẽ điêu đứng......
Nghe thông tin cuối 2015 giá heo cũng sẽ bi giống như gà do miễn thuế nhập khẩu.
Nếu vậy chăn nuôi thê thảm rồi. Bây giờ tại Kiên Giang heo loại nhất 39. Cuối năm chắt 30. Chi phí hết 37 rồi.
Định xây chuồng nuôi thêm vài chục con mà tình hình này chắt out quá.
Ai có thông tin gì chia sẽ nhé
Hiệp đinh TPP chưa được ký kết, cứ yên tâm làm thêm 2 năm nữa đi. Sẽ giảm nhưng không có chuyện giảm sâu

nha cháu ở Thái Nguyên, thấy bố mẹ mới bán lợn 2 tuần trước giá là 45 mới hôm qua hôm kia nghe mẹ nói là giá lên 49 lợn trại ngon ( tiêu chuẩn ngon cháu ko rõ lắm). Về vẫn đề hàng nhập khẩu thì theo cháu thấy rằng giá lợn sẽ ko giảm hay có sự cạnh tranh với giá lợn của Mỹ hay của các nước khác. Cháu học Luật và thấy rằng việc mua bán hàng hoá với nước ngoài nhà nước ta cũng có những chính sách nhằm đảm bảo nền sản xuất trong nước khi đưa ra các hạn ngạch ( giới hạn nhập khẩu ) để bảo vệ nền ktx trong nước, hơn nữa còn có luật chống bán phá giá. Xin quay lại vấn đề lợn thì hiện tại trung quốc là đất nước đông dân cư cho nên việc nhập khẩu lợn ở VN là rất nhiều mà với giá còn cao hơn thị trường nội địa. Các cô các chú cứ chăn đi ạ :)))
Sang năm học xong cháu đang tính về phụ giúp bố mẹ chăn lợn các cô các chú có sách gì về các loại bệnh của lợn, cách phòng tránh và tiêm vacsin như thế nào cho đúng thì chỉ cháu với ạ! Cháu cảm ơn!
Sao lúc đầu không học thú y về mà phụ thầy u
Bây giờ mình mới bắt đầu chăn nuôi, kinh nghiệm không bằng mọi người nhưng theo mình nghĩ thì TPP ký thì giá thức ăn cũng sẽ giảm đáng kể, vậy nên nếu giá lợn xuống thì người nông dân cũng chưa chắc điêu đứng, nhà nước chắc chắn phải có chính sách bảo vệ nghành chăn nuôi trong nước

Back