Giá heo dịp tết có ổn không

• Thread starter Anh Ngoc
  • Ngày gửi
Tình hình là mình có 40 con thịt xuất chuồng vào khoảng trước tết ít ngày. Nhưng do tình hình giá heo bây giờ khá thấp kiến mình hoang mang quá. Không biết tết có tiến triển gì không chứ theo đà này thì làm sao mình xóa nợ đc

Nó mà kéo dài đến tháng 5 chắc phá sản ko còn khả năng gòng với nó
ráng gòng tuấn ơi
chú cũng thật sự méo mặt rồi
Ở chỗ cháu lái cân 28 mà còn chê ỏng chê eo
heo công ty cp nuôi gia công giá 32
còn chú hạ còn 34k mà nó ỏng ẹo không muốn bắt
nơi chú giá ngoài cao hơn cp vì heo nhỏ ít mỡ
cp heo quát móc 1,3......1,4 tạ

Theo dự tính của mình (mọi người đừng ném đá) thì năm sau sẽ lên nhưng bình quân sẽ không quá giá 38 - 40. Bình quân cả năm sẽ nằm khoảng 34 - 36. Với mức giá này nuôi bằng cám công nghiêp không lời mà khả năng lỗ rất cao, nên mình đang có dự tính chuyển đổi sang nuôi heo theo hướng sinh học + tự giết và mở điểm tự bán. Tất nhiên không có gì dễ dàng cả nhưng cũng không thể không thay đổi vào lúc này.
Một vài ý kiến cá nhân muốn chia sẻ với mọi người. Mong Ae có tâm huyết cùng nhau trao đổi để tìm hướng đi mới. Thân

Theo dự tính của mình (mọi người đừng ném đá) thì năm sau sẽ lên nhưng bình quân sẽ không quá giá 38 - 40. Bình quân cả năm sẽ nằm khoảng 34 - 36. Với mức giá này nuôi bằng cám công nghiêp không lời mà khả năng lỗ rất cao, nên mình đang có dự tính chuyển đổi sang nuôi heo theo hướng sinh học + tự giết và mở điểm tự bán. Tất nhiên không có gì dễ dàng cả nhưng cũng không thể không thay đổi vào lúc này.
Một vài ý kiến cá nhân muốn chia sẻ với mọi người. Mong Ae có tâm huyết cùng nhau trao đổi để tìm hướng đi mới. Thân
với giá cám không qua đại lí mà mua tại cty
cộng với giống mình tự tạo ra không mua
thì giá thành thấp 36......38 thì sống tốt
còn thêm khép kín cả khâu giết mồ,tự bán nữa
không phải đau đầu về đầu ra
chỉ cần mỗ ngày 2con
thì trại nái cần có là 40 con
nếu làm được điều này thì xin chúc mừng

với giá cám không qua đại lí mà mua tại cty
cộng với giống mình tự tạo ra không mua
thì giá thành thấp 36......38 thì sống tốt
còn thêm khép kín cả khâu giết mồ,tự bán nữa
không phải đau đầu về đầu ra
chỉ cần mỗ ngày 2con
thì trại nái cần có là 40 con
nếu làm được điều này thì xin chúc mừng
Cảm ơn chia sẻ của chú. Rất may nhà cháu cũng có kinh nghiệm hàng chục năm bán thịt heo ngoài chợ, đã nghỉ mấy năm nay nhưng với tình hình này quyết định thời gian tới bán lại.
Qua Tết cháu bắt đầu nhập giống nuôi lại. Nhưng cháu có dự định nuôi cám cty tới 30-35kg rồi chuyển qua nuôi cám trộn ủ men vi sinh. Vì qua tìm hiểu kĩ dân khu vực cháu đang có nhu cầu rất lớn mua heo sạch.
Cháu chia sẻ trên này cung mong muốn góp thêm 1 ý tưởng với tình hình khó khăn hiện nay, cung như mong nhận xét, tư vấn từ mọi người. Tuy k có gì mới nhưng cũng là 1 trong những hướng đi mà theo cháu là bắt buộc trong thời gian tới nếu nông dân mình k muốn có thêm nhiều trường hợp như những tháng ngày vừa rồi.

em bắt heo trong dân về nuôi, heo cũng đẹp ma thương lái trả có 30,

heo bây giờ chỉ có đứng hoặc hạ thôi chắc k tăng nổi vì sắp tết rồi,mà nhiều người nuôi tết bán vậy nên nguồn heo sẽ nhiều, thương lái mua rẻ bèo. hy vọng qua năm mới tình hình sẽ tốt hơn chứ cứ như vầy thì chắc k cầm cự nổi. hic
.
em bắt heo trong dân về nuôi, heo cũng đẹp ma thương lái trả có 30,
heo nhà mình bán cho mối mấy chục năm nay rồi với lại nạc nữa nên mới có giá đó. heo ở ngoài họ mua mão rẻ bèo có khi còn k mua nữa. giá 30-32 thôi ah

Ông Chú vừa cân sáng nay 30 tại Hà nam, từ giờ đến tết ko thể đắt vì tàu nghỉ tết âm nghỉ cân

Back