Hợp tác giá trị thật của con trĩ

• Thread starter kysu1974
  • Ngày gửi
K

kysu1974

Guest
xin chào cả nhà diễn đàng. tôi có một số thắc măc như thế này: khoảng 1,2 năm trở lại đây tôi có tìm hiểu về con chĩm trĩ lúc đầu giá rất cao bây h có giảm đôi chút nhưng theo tôi giá phi thực tế quá, nếu nuôi để làm cảnh tiêu khiển thì tuỳ vào sở thích nên không bàn tới, còn nếu nuôi thương phẩm lấy thịt thì tôi thấy giá quá cao thì được bao nhiêu người có khả năng và không phổ biến được, chim trĩ không thể nuôi đại trà như gà,vịt....
hiện nay tôi thấy mọi người chủ yếu bán con giống thôi người đi trước thì sống đi sau thì ôm mìn , sao giống con nhím lút đầu quá, hi vọng em nao có ý định đầu tư con trĩ suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết đinh nuôi

2222222222222

cách đấy 3 năm mình cũng đã nuôi vài chục đôi chim này nhưng thời diểm đó giá rất trên trời vì dang hiếm con giông.nhưng giờ mình thấy chim trĩ giờ cũng khá rẻ mà bạncon này cũng rất rễ nuôi nhưng trươc khio nuôi con gì cần phai tìm hiểu thật kỹ nha bạn.chuc ban may mắn

nói chung là do đầu ra cả thôi hiện tại ở nước ta con trĩ đỏ khoang cổ mặc dù được nuôi nhiều nhưng nó vẫn nằm trong sách đỏ thế nên việc mua bán nuôi nhốt vẫn bị cấm

do một số người vì muốn bán đc hàng nên đồn thổi làm giá chứ thực ra nuôi cả trại bán ra có ai mua đâu. muốn bán 1 cặp muốn chảy máu con mắt luôn.

mình cũng thấy giá như vậy là quá cao, nêú nuôi vài cặp chơi thì được chứ đầu tư nuôi cả trại thì không ổn . cũng nhờ có diễn đàng mà anh em mình có cơ hội giao lưu học hỏi hi vọng có nhiều ý kiến hay góp ý để anh em có cái nhìn rõ hơn

Theo các bác thì ta chấp nhận nuôi chim trĩ chỉ để bán thịt thôi thì có kinh tế không ah?Quả thật em đang định đầu tư vào con vật này, không hi vọng bán giống mà chỉ nghĩ đến thị trường trĩ thịt..

Back