Giá trị thực của cây Sanh?

• Thread starter levuong79
  • Ngày gửi
Chào các Bác!
Các Bác cho Em hỏi chút về vấn đề cây Sanh!
Gần đây Em thấy thị trường cây Sanh khá sôi động, thương lái đi lùng mua rẩ nhiều, các tỉnh miền Đông Nam Bộ mà rõ nhất là Tây Ninh, họ mua với giá rất cao. Em có nghe thông tin là họ mua rồi cắt chiều cao ko quá 2m sau đó bứng gốc bỏ vào congtainor chở ra Miền ngoài xuất qua Trung Quốc.
Các Bác có nhận định gì về vấn đề này?

Chào các Bác!
Các Bác cho Em hỏi chút về vấn đề cây Sanh!
Gần đây Em thấy thị trường cây Sanh khá sôi động, thương lái đi lùng mua rẩ nhiều, các tỉnh miền Đông Nam Bộ mà rõ nhất là Tây Ninh, họ mua với giá rất cao. Em có nghe thông tin là họ mua rồi cắt chiều cao ko quá 2m sau đó bứng gốc bỏ vào congtainor chở ra Miền ngoài xuất qua Trung Quốc.
Các Bác có nhận định gì về vấn đề này?
Việc những cây Sanh có xuất sứ tự nhiên hoặc cây tại gia đình trồng, có gốc lớn, bệ rễ đẹp giá từ vài chục triệu đến vài trăm triệu là có thật đó bạn. Gần chỗ mình có cây sanh cổ thụ tại nhà dân có người đến trả 600Tr mà họ chưa bán đó.
Đây là mấy cây giá mấy chục M:

Những người đến xem sẽ được tặng một bức ảnh chụp cây để làm kỷ niệm. Riêng tiền rửa 10.000 bức ảnh tặng người xem cũng tốn khoảng 400 triệu đồng

----> rửa hình gì mắc thế??? đến 40k/tấm . thông thườg chỉ 1k/tấm hà. chắc lại quăng bom rùi chứ đâu

hix hix !! Cho em hỏi câu này mong các bác đừng chọi đá em mà tội nghiệp. Trong diễn đàn này có bác nào sở hữu một cây cảnh giá trên triệu đô không ạ ?. Hoặc là biết chắc chắn rằng có cây cảnh ( giá trị thực - không phải do chủ nói thách) trên triệu đô không ạ?. Tại vì em đọc báo thấy nói cây này cây kia giá trăm tỷ và trăm tỷ mà kinh. Đã thế lại còn " không thèm bán" mới càng kinh nữa chứ !!??. Cái vụ " rửa 10.000 tấm hình" mà bác nhatkhoa đã bắt giò cũng là một minh chứng. Nhớ ngày xưa em đọc lời bình trong Cổ Học Tinh Hoa về chuyện Hứa Do không thèm nhận chức quan của vua Nghiêu mà ra suối rửa tai. Lời bình có đoạn " nếu như Hứa Do thật sự không màng đến Danh - Lợi thì tại sao ông ấy lại để cho vua Nghiêu biết mình là người hiền ?" hehehehe !!! Vậy ra cha nội Hứa Do này có thể không khoái Lợi nhưng chắc chắn vẫn khoái Danh. Trong giới cây cảnh em nghe câu " không thèm bán" riết mà nhàm.

Back