Hỏi đáp Giá Vacxin

• Thread starter ryandn
  • Ngày gửi
Em là người mới! Xin hõi các Anh Chi, các Bác là giá Vacxin thường dùng cho gà từ úm tới xuất bán gồm những loại vacxin nào và giá cả là bao nhiêu. Ai biết rành thì cho e xin cái, để biết đường đi mua không bị chặt chém.Nếu có cả giá nội và Ngoại nữa thì càng tốt. Xin chân thành cảm ơn!!!( em mới úm 100 con)

mình nuôi thì thường chủng các loại vacsin như ,gum ,new, tụ huyết trùng ,đậu
còn kháng sinh thường hay gặp thì .cầu trùng ,bạch lị ,crd,ecoli ,thương hàn,viem hô hấp cấp, bệnh gà thì nhiều mình chỉ kể ra nhửng bệnh mà mình nuôi hay vấp phải.
còn giá của vacsin thì củng rẻ mổi lọ thuốc nội thì khoảng 20k mình k dùng thuốc ngoại nên k rỏ lắm

mình nuôi thì thường chủng các loại vacsin như ,gum ,new, tụ huyết trùng ,đậu
còn kháng sinh thường hay gặp thì .cầu trùng ,bạch lị ,crd,ecoli ,thương hàn,viem hô hấp cấp, bệnh gà thì nhiều mình chỉ kể ra nhửng bệnh mà mình nuôi hay vấp phải.
còn giá của vacsin thì củng rẻ mổi lọ thuốc nội thì khoảng 20k mình k dùng thuốc ngoại nên k rỏ lắm
Cảm ơn Bác! Em là lần đầu chưa biết gì hết, nên tham khảo thêm ý mà.

Giá lấy từ cục thú ý ở tỉnh. Mang tính tham khảo:
Gum 1 lọ cho 100 con 25k. nhỏ ngày thứ 7 với 14
New 1 lọ cho 100 con 30k nhỏ ngày 3 với ngày 21
Nhớ mua nước cất. 7ml nhỏ đủ 100 con. với liều 1 con một giọt. Nếu nhỏ mặt mũi miệng thì gấp 5 lần
Thành công

Giá lấy từ cục thú ý ở tỉnh. Mang tính tham khảo:
Gum 1 lọ cho 100 con 25k. nhỏ ngày thứ 7 với 14
New 1 lọ cho 100 con 30k nhỏ ngày 3 với ngày 21
Nhớ mua nước cất. 7ml nhỏ đủ 100 con. với liều 1 con một giọt. Nếu nhỏ mặt mũi miệng thì gấp 5 lần
Thành công
Cảm ơn Bác nhiều

mình nuôi đàn gà số lượng nhiều hơn của bạn nhưng vacxin thì như sau
1 ngày tuổi tiêm mareck+gum
14, 28 ngày nhỏ lasota
35 ngày tiêm h5n1
45 ngày tiêm new nhũ dầu.
ngoài ra trong thời gian nuôi cần để ý phòng tránh các bệnh do ecoli, hen.

Back