giải đáp gà trống đập mái nhưng trứng ko nở được con

• Thread starter GA NHA NONG
  • Ngày gửi
mọi người giúp em một tay. tình hình là em có để lại vài trăm con gà mái với vài chục con gà trống (cùng nuôi một lứa và bắt giống cùng một trại). theo những gì em nghe người ta nói thì gà do lò ấp cung cấp hầu như gà trốn sau khi đập mái xong thì trứng nở ra không nở được con. :anggry:
ở nhà có trường hợp như vậy rồi. 10 con gà mái với 1 con gà trống, sau khi giao phối xong đẻ ra trứng rồi gà mái ấp 21 ngày nhưng toàn bộ trứng đều hư hết ko nở thành con được.:1^:
thắc mắc này xin mọi người chia sẻ.:5^:
thân!:6^:

mọi người giúp em một tay. tình hình là em có để lại vài trăm con gà mái với vài chục con gà trống (cùng nuôi một lứa và bắt giống cùng một trại). theo những gì em nghe người ta nói thì gà do lò ấp cung cấp hầu như gà trốn sau khi đập mái xong thì trứng nở ra không nở được con. :anggry:
ở nhà có trường hợp như vậy rồi. 10 con gà mái với 1 con gà trống, sau khi giao phối xong đẻ ra trứng rồi gà mái ấp 21 ngày nhưng toàn bộ trứng đều hư hết ko nở thành con được.:1^:
thắc mắc này xin mọi người chia sẻ.:5^:
thân!:6^:

Có thề gà bị vô sinh chăn , còn nếu trùng huyết thì con nỡ ra sẽ bị yếu và dễ chết , chứ đâu đến nổi nào ko nổ ra gì hết, hay con mái ấp có vấn đề ?

Bạn kiểm tra lại con gà trống, có thể gà đạp mái bình thường nhưng tinh "bản năng" giống đực của nó không hoàn chỉnh nên trứng gà không thể thụ tinh, vì vậy không nở được.
Cũng có thể gà mái ấp trứng không tốt (nếu gà mái khác vẫn ấp nở thành công)

trong 80 trứng có 10 con gà mái ấp và đều ấp hư như nhau. còn về gà trống thì ko nhận biết được thế nào vì ko biết thế nào là gà trống ''ko đạt tiêu chuẩn'' bởi vì mã bờ ngoài rất đẹp và rất sung.
mong anh em chia sẻ thêm
thank.

trong 80 trứng có 10 con gà mái ấp và đều ấp hư như nhau. còn về gà trống thì ko nhận biết được thế nào vì ko biết thế nào là gà trống ''ko đạt tiêu chuẩn'' bởi vì mã bờ ngoài rất đẹp và rất sung.
mong anh em chia sẻ thêm
thank.

Mình muốn hỏi bạn là trứng hư như thế nào, trứng không có trống hay hình thành phôi mà bị hư, nếu có phôi thì hư như thế nào, phôi lớn hay nhỏ.
Mình cũng có một góp ý cho bạn, nếu gà mái tơ bạn nên cho phối với gà trống đã đạp mái được một thời gian rồi, không nên dùng trống tơ đạp mái tơ

Mình muốn hỏi bạn là trứng hư như thế nào, trứng không có trống hay hình thành phôi mà bị hư, nếu có phôi thì hư như thế nào, phôi lớn hay nhỏ.
Mình cũng có một góp ý cho bạn, nếu gà mái tơ bạn nên cho phối với gà trống đã đạp mái được một thời gian rồi, không nên dùng trống tơ đạp mái tơ
đúng rồi mình lấy gà trống tơ đạp mái và khi ấp tất cả các trứng không nở và thối hết, lòng trắng với lòng đỏ hoà với nhau và thối kinh khủng.
cho hỏi có phải gà trống tơ quá yếu nên vậy ko?

80 trứng tỷ lệ không nở 100% hả bạn?
chính xác không nở một trứng nào bạn ơi.

đúng rồi mình lấy gà trống tơ đạp mái và khi ấp tất cả các trứng không nở và thối hết, lòng trắng với lòng đỏ hoà với nhau và thối kinh khủng.
cho hỏi có phải gà trống tơ quá yếu nên vậy ko?

chính xác không nở một trứng nào bạn ơi.
thịt con trống đi thui

vậy thì không phải do gà trống mà do gà mái và cách bảo quản trứng của bạn. Co thể gà mái k biết ấp, trứng của bạn bảo quản k đúng, trứng bị ngấm nước.
K cho gà trống tơ phối với gà trống tơ đơn giản vì chất lượng tinh và kinh nghiệm chiến trường của gà trống mà thôi. Ngược lại nếu bạn cho phối gà trống tơ với mái già thì tỷ lệ phôi lại cao

Back