Thảo luận giải pháp cho 10000 m2 đất đồi thoải và 4000m2 ao

• Thread starter Trung92
  • Ngày gửi

Như tiêu đề cần các bác tư vấn.
với số vốn ban đầu 200tr.
Nguồn nhân lực 2 vợ chồng

Bạn phải nói rõ ở đâu? Đk tự nhiên có những thuận lợi gì chứ
em ở thái nguyên. điều kiện tự nhiên thì đều tốt bác ạ.
nguồn nước ra vào đầy đủ ,
đất cao không ngập nước.
cách xa khu dân cư và đường khoảng 1km.
đã có điện và nhà kho cũ

Thái nguyên có thể phát triển con gà. Ao thả cá và nuôi ngan( vịt giá bấp bênh hơn ngan nhưng dễ nuôi hơn ngan). Nuôi ít lợn rồi gây mấy con nái. Phân cho cá rất tốt. Đất trũng nhất( ko ngập nc) trồng cỏ. 4000m2 ao thả 250 trắm 1000 trôi 1000 mè 200 chép lai và 50-100 cá nheo. Ao vùng núi bao giờ cũng nhiều đá vôi cũng như tinh dầu các loại lá cây. Vậy phải tạo màu tốt.( phân gà lơn...) cố lên

Thái nguyên có thể phát triển con gà. Ao thả cá và nuôi ngan( vịt giá bấp bênh hơn ngan nhưng dễ nuôi hơn ngan). Nuôi ít lợn rồi gây mấy con nái. Phân cho cá rất tốt. Đất trũng nhất( ko ngập nc) trồng cỏ. 4000m2 ao thả 250 trắm 1000 trôi 1000 mè 200 chép lai và 50-100 cá nheo. Ao vùng núi bao giờ cũng nhiều đá vôi cũng như tinh dầu các loại lá cây. Vậy phải tạo màu tốt.( phân gà lơn...) cố lên
vâng. em cảm ơn bác đã tư vấn. e đang tính trồng thêm 500 cây cam sành nữa. ko biết bjo lấy giống ở đâu chất lg nhất hả bác.

Cam or nghiên cứu bưởi ý. Mình thấy trên Tn bưởi ăn ngon đấy. Xuống ddhnn1 có giống.

cam và bưởi ưa nắng và nước, không chăm tốt quả dễ bị khô đấy. dễ nhất là trồng lúa ngô nuôi gà thả vườn ở đất ruộng, trồng có nuôi dê, bò ở đất đồi. có thể nuôi thêm chim bồ câu, gà tre, chọi lai nữa, vì các giống ấy có giá khá hơn gà công nghiệp. ao mà nước thiếu màu chắc chỉ trắm có là hợp, vì nó ăn cỏ như bò vậy.

Back