Giải pháp nào cho nghanh chăn nuôi heo

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
sau đợt dịch heo tai xanh vừa qua. em nhận thấy hầu như tấc cả những người chăn nuôi từ nhỏ đến lớn đều bị ảnh hưởng ( trực tiếp or gián tiếp). vậy em lập topic này mong nhận được ý kiến của mọi người về những vấn đề liên quan
vdu: làm sao để phòng chống dịch bệnh "thật sự" hiệu quả?, làm sao để giá thành chăn nuôi giảm đến mức tối đa?... và rất nhiều những vấn đề liên quan.
Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi người
Thân chào!

chào anh

em không rành về heo

nhưng mà em có nghe nói về công nghệ

nuôi heo không phân của trung quốc

anh thử xem có ích gì không ?

em nuôi heo bàng cách ủ cám cũng thấy có hiệu quả.1 con 1 ngay binh quân an hêt 10k tiền thức ăn tăng được 16kg 1 tháng

em nuôi heo bàng cách ủ cám cũng thấy có hiệu quả.1 con 1 ngay binh quân an hêt 10k tiền thức ăn tăng được 16kg 1 tháng
chào bạn!
như bạn nói thì mức tiêu thụ thức ăn của heo nhà bạn như thế nào?, 10k/1 ngày = ba0 nhiêu kg thức ăn?, bạn nó b. quân. nhưng bình quan trong suốt quá trình chăn nuôi hay là trong từng giai đoạn, mà vậy thì tỉ lệ đó thuộc giai đoạn nào?. mức tăng trọng 16kg/ tháng thuộc giai đoạn nào?, hay là trong suốt quá trình nuôi?. mà bận ủ thức ăn cho heo theo cách nào?.
rất mong nhận được sự chia sẽ của bạn

em mua lợn giống khoang 20kg/con về nuôi,3,5 thang được trung bình 75kg 1 con.em tính binh quân 1 ngày ăn hết 2kg cám em đã ủ men 4,3k/kg ,mua thêm cá lợn ngoài chợ mất 10k/xô 1 ngay về nấu cho ăn cả ngày

e cũng đang có ý định mở 1 trại heo nhỏ , e dự định lúc mới đầu nuôi 50 heo con lấy thịt + 20 heo nái lấy con nuôi thịt , thức ăn cho heo nái e sẽ lấy thức ăn của công ty , còn thức ăn cho heo con e dùng thức ăn thừa của các nhà trẻ trên địa phuơng + hèm nấu rượu + cám gạo + 1 số thức ăn khác , vì gia đình e có nuôi heo cũng lâu rồi nhưng toàn nuôi nhỏ lẽ nên e định góp vốn liến làm 1 cái trại nhỏ rồi phát triển sau , cách chắn nuôi này e thấy có những điểm lợi sau đây
1. nuôi heo nái dùng thức ăn công ty nên mình ko lo nguồn dinh dưởng của heo con
2. thức ăn cho e thuơng phẩm dùng thức ăn của nhả trẻ nên nguồn dinh dưởng cao , ko ôi thiu vì mình lấy mỗi ngày nên nguồn chi phí cho thức ăn sẽ dảm xuống
3. lợi nhuận tự việc nấu nượu mình có thể trả 1 phần vào tiền thức ăn cho heo lại được thêm nguồn thức ăn là hèm rựou

đó là những ý kiến của e , vì e đang trong quá trình tiềm hiểu cách mở trại heo nên e chưa thực hiện được nên ko biết hiệu quả có như mong đợi hay ko ? mong các bác góp ý để tất cả mọi người cùng thành công cám ơn

Back