Giâm cành

• Thread starter kayets
  • Ngày gửi
Mấy bác cho em hỏi Mai Chiếu Thủy và Linh Sam có giâm cành được không ạ ?
Nếu được cho em xin cách giâm ạ ?
Tiện thể cho em xin hỏi đất trồng cho cây mới giâm và cách thay chậu cho 2 loại cây này luôn ạ ?

Mấy bác cho em hỏi Mai Chiếu Thủy và Linh Sam có giâm cành được không ạ ?
Nếu được cho em xin cách giâm ạ ?
Tiện thể cho em xin hỏi đất trồng cho cây mới giâm và cách thay chậu cho 2 loại cây này luôn ạ ?

Mai Vàng giâm cành còn thành công được 80%
Mai chiếu Thủy Giâm Cành phẻ re...Linh Sam? coi người ta giâm linh sam nè
http://agriviet.com/home/showthread.php?p=69338

dạ em cảm ơn Bác.
Nhưng bác ơi, giâm cành trong khoảng thời gian bao lâu là mình có thể bứng lên cho vào chậu được ?
Và đất và phân gì nên dùng trong giai đoạn này ạ

chắc ăn nhất là giâm cành trong cát xây dựng và hoàn toàn không phân bón..
Khi giâm cành bạn giâm trong chậu nhỏ... khi lá đã ra xum xuê khỏe mạnh....bạn sang chậu lớn hơn...chỉ được bón phân khi các lá đã nhiều và đã có màu xanh của lá trưởng thành
Thiếu phân cây không chết...thừa phân chết không thể cứu

bạn tìm trong diễn đàn các phương pháp giâm cành đi cũng có nhiều bài nói về nó rồi.
đất thì tơi xốp cây dể ra rể, phân thì miễn vì lúc này cây có rể đâu mà hút phân bỏ phân vô còn nguy hiểm nữa là.

Dạ em cảm ơn Bác, tiện thể bác cho em hỏi mình chiết mai to bằng cỡ ngón tay cái được không ạ ? ( Cây lớn mà xấu quá, em định chiết ra mấy cây nhỏ chơi cho vui ) mà em chiết nó chết hoài :(

Anh ơi Linh Sam và MCT có thể giâm theo cách mà bác Bình giâm mai như trong video đó được không anh ? thấy khả năng lên nhanh hơn không anh ? Hay là cái này chỉ đặc biệt đối với Mai ?

Anh ơi Linh Sam và MCT có thể giâm theo cách mà bác Bình giâm mai như trong video đó được không anh ? thấy khả năng lên nhanh hơn không anh ? Hay là cái này chỉ đặc biệt đối với Mai ?

cách đó áp dụng cho tất cả cây khó giâm cành..

Back