giàn đậu cho gà ngủ đêm với mô hình chuồng trại này

• Thread starter ngaynangmoi
  • Ngày gửi
ace cô bác nào có thể tư vấn giùm em cách làm giàn đậu cho gà ngủ đêm với mô hình chuồng trại 40m2 nuôi 500 con gà thả vườn này được không ạ em xin cám ơn
agriviet-com-quoc1142-jpg.1922

agriviet-com-quoc1099-jpg.1923

File đính kèm

39.6 KB · Lượt xem: 1.935
    32.8 KB · Lượt xem: 1.877
Last edited by a moderator:
Bác cho E hỏi là nguyên tiền làm chuồng này bác hết bao nhiêu vậy? E cũng đang muốn làm như bác à?
chào bạn mô hình chuồng trại này là của 1 anh trong hội mình đó mình cũng đang dự định sẽ xây dựng 1 trại như vậy để nuôi nghe nói là khoảng 35 triệu đó bạn 80m2

Gà này người ta nuôi nhốt công nghiệp 100% mà làm dàn đậu làm gì.
Bạn tính nuôi theo hướng này hay là nuôi thả vườn, nuôi thả vườn 500 con thì làm diện tích 25m2 là vừa rồi (chuồn để gà ngủ), nền chuồn đổ trấu cho gà ngủ ko cần gác cây làm gì cho cực.

Đây bạn
quá tuyệt cám ơn bác nhé.
Gà này người ta nuôi nhốt công nghiệp 100% mà làm dàn đậu làm gì.
Bạn tính nuôi theo hướng này hay là nuôi thả vườn, nuôi thả vườn 500 con thì làm diện tích 25m2 là vừa rồi (chuồn để gà ngủ), nền chuồn đổ trấu cho gà ngủ ko cần gác cây làm gì cho cực.
500 con 25m2 có quá hẹp không bác

Hơi bị thích với cái mô hình này của bạn. Nhưng mà nhìn cái khoảng kinh phí bỏ ra thì thật là không nhỏ tí nào. Vì vậy mà rất ư là phân vân.

tại vì chỗ em gà tặc nhiều quá bác ạ làm chuồng như vậy cũng không hẳn đã an toàn em đang đâu đầu về vấn đề này đây

Tôi chỉ có 7,5m2 chuồng...nuôi 200 con có sao đâu...khi bình thường thì 100 con ngủ trong, 50 con ngủ ở sân cửa chuồng,50 con ngủ nóc chuồng có sao đâu càng mát...khi mưa bão thì chúng tự bảo nhau thông cảm cho chủ vì đất chật người đông chịu khó đứng tạm 1 chân cho qua mưa bão....hàng ngày chúng ra bờ chuối kiếm ăn lớn vù vù... Còn vụ gà tặc thì bạn giăng dây điện xung quanh có bóng đỏ báo ( giả vờ giăng điện nhé ) nuôi tthêm mâấy con chó bọ xem sao,

ace cô bác nào có thể tư vấn giùm em cách làm giàn đậu cho gà ngủ đêm với mô hình chuồng trại 40m2 nuôi 500 con gà thả vườn này được không ạ em xin cám ơn
agriviet-com-quoc1142-jpg.1922

agriviet-com-quoc1099-jpg.1923
làm mái nhà kiểu này mùa nóng gà chịu không nổi đâu, trời nóng gà ăn ít nhẹ kg lắm,

Tôi chỉ có 7,5m2 chuồng...nuôi 200 con có sao đâu...khi bình thường thì 100 con ngủ trong, 50 con ngủ ở sân cửa chuồng,50 con ngủ nóc chuồng có sao đâu càng mát...khi mưa bão thì chúng tự bảo nhau thông cảm cho chủ vì đất chật người đông chịu khó đứng tạm 1 chân cho qua mưa bão....hàng ngày chúng ra bờ chuối kiếm ăn lớn vù vù...
hay nhất trong ngày

QUOTE="9xkhoinghiep, post: 646472, member: 108148"]Gà này người ta nuôi nhốt công nghiệp 100% mà làm dàn đậu làm gì.
Bạn tính nuôi theo hướng này hay là nuôi thả vườn, nuôi thả vườn 500 con thì làm diện tích 25m2 là vừa rồi (chuồn để gà ngủ), nền chuồn đổ trấu cho gà ngủ ko cần gác cây làm gì cho cực.[/QUOTE]
Có dt thì làm tốt hơn chứ bạn...về lâu dài có mưa suốt mà nhốt thì mổ nhau chết.
Nhà mình nuôi nhoít hoàn toàn này.100/35m2. Mái lợp tôn sắt chứ blôximăng nhanh hỏng lắm. Bên trên chồng sắn dây chống nóng lun.

QUOTE="9xkhoinghiep, post: 646472, member: 108148"]Gà này người ta nuôi nhốt công nghiệp 100% mà làm dàn đậu làm gì.
Có dt thì làm tốt hơn chứ bạn...về lâu dài có mưa suốt mà nhốt thì mổ nhau chết.
Nhà mình nuôi nhoít hoàn toàn này.100/35m2. Mái lợp tôn sắt chứ blôximăng nhanh hỏng lắm. Bên trên chồng sắn dây chống nóng lun.
[/QUOTE]
[/QUOTE]
Một hình thức chống nóng tuyệt vời, đa tác dụng đấy nhỉ, Bác cho hỏi cây sắn dây leo như thế này thì vào mùa gió bão nó có bị tốc lên không. Nó có làm nặng mái cho mái nhiều không

Chắc chắc là có nặng....nhưng mình làm khung hàn kẽm nên khỏi lo.còn bão thì càng ko lo vì các nhánh của sắn dây đan xen vào nhau có mà nhổ vào răng...

Back