giàn đậu cho gà ngủ đêm với mô hình chuồng trại này

• Thread starter ngaynangmoi
  • Ngày gửi
ace cô bác nào có thể tư vấn giùm em cách làm giàn đậu cho gà ngủ đêm với mô hình chuồng trại 40m2 nuôi 500 con gà thả vườn này được không ạ em xin cám ơn
agriviet-com-quoc1142-jpg.1922

agriviet-com-quoc1099-jpg.1923

File đính kèm

39.6 KB · Lượt xem: 1.935
    32.8 KB · Lượt xem: 1.877
Last edited by a moderator:
Tôi chỉ có 7,5m2 chuồng...nuôi 200 con có sao đâu...khi bình thường thì 100 con ngủ trong, 50 con ngủ ở sân cửa chuồng,50 con ngủ nóc chuồng có sao đâu càng mát...khi mưa bão thì chúng tự bảo nhau thông cảm cho chủ vì đất chật người đông chịu khó đứng tạm 1 chân cho qua mưa bão....hàng ngày chúng ra bờ chuối kiếm ăn lớn vù vù... Còn vụ gà tặc thì bạn giăng dây điện xung quanh có bóng đỏ báo ( giả vờ giăng điện nhé ) nuôi tthêm mâấy con chó bọ xem sao,
Thế e 12m2 là lớn hơn bác rồi, mà e cũng chỉ 200 con

Bạn cho mình hỏi: Mái chuồng làm bằng chất liệu gì vậy. NHìn đơn giản quá sợ gió bão thì có ảnh hưởng không? Tks
Khung mai chuong han hop kem vuong, lop mai tan dung bang tam bat phu biogas (do thua, con mua de lam thi dat nhu lop ton) dung nep sat de len tren roi ban vit nhu lop ton, qua duoc tran bao so 1 nam ngoai mac du nhieu cay va nha gan do do va toc het mai bolo ximang

Khung mai chuong han hop kem vuong, lop mai tan dung bang tam bat phu biogas (do thua, con mua de lam thi dat nhu lop ton) dung nep sat de len tren roi ban vit nhu lop ton, qua duoc tran bao so 1 nam ngoai mac du nhieu cay va nha gan do do va toc het mai bolo ximang
Tks. Mình cứ tưởng là bạn có vật liệu gì rẻ tiền mà chất lượng ... hix

Nhà mình 49m2 / 500 con. Nuôi thả vườn
Mật độ dày thế. cho mình hỏi diện tích vườn của bạn rộng không, Mình cũng đang muốn nuôi nhưng đắn đo quá. Đang dự định xây chuồng 40m2 mà vườn thì thoải mái. Chỉ mệt nỗi chưa có cây bóng mát gì cả thôi. Bạn nuôi giống gà gì vậy

Sơn tây. Rộng. Có bóng mát. Đằng trước dạo trước bao nhiêu cây nhãn mít cổ thụ chặt hết để lên kế hoạch trồng bưởi. Giờ thấy tiếc quá. Thay đổi kế hoạch thì vườn quang tinh mất rồi.

Gà này người ta nuôi nhốt công nghiệp 100% mà làm dàn đậu làm gì.
Bạn tính nuôi theo hướng này hay là nuôi thả vườn, nuôi thả vườn 500 con thì làm diện tích 25m2 là vừa rồi (chuồn để gà ngủ), nền chuồn đổ trấu cho gà ngủ ko cần gác cây làm gì cho cực.
the troi mua ga ra tam cho mat ha ban, chuong trai con de tranh mua gio va an o khi thoi tiet sau nua

vậy à mưa gió người ta nhốt gà bạn vẫn thả ra à. chiu kho mua khang sinh cho uong nha
lúc trước, tui nui mật độ là 100 con/2m vuông
vẫn lớn,
giờ giảm xuống còn 25con/1m vuông

lúc trước, tui nui mật độ là 100 con/2m vuông
vẫn lớn,
giờ giảm xuống còn 25con/1m vuông
thì ai bảo nó không lớn đâu, nhưng chật chội quá dễ sinh bệnh, tốn tiền thuốc, gà lông lá ko đep , độ rủi ro cao thôi, bạn cứ nghĩ xem trời mưa cho 1 tuần trời nhìn đàn gà của bạn chắc hay lắm,

Thì tôi nuôi trời mưa vẫn thả bình thường có thấy sao đâu. Căng bặt khu cho ăn to to tý. Mưa nó tự chú luôn. Tôi nuôi thấy nó như vậy mà. Mưa là nó ở chuồng và khu bạt căng nó ko ở ngoài trời mưa đâu. Ko căng bạt thì mưa nhốt chật trội nó mắc bệnh

Mật độ dày thế. cho mình hỏi diện tích vườn của bạn rộng không, Mình cũng đang muốn nuôi nhưng đắn đo quá. Đang dự định xây chuồng 40m2 mà vườn thì thoải mái. Chỉ mệt nỗi chưa có cây bóng mát gì cả thôi. Bạn nuôi giống gà gì vậy
ko cần cây bóng mát bạn ạ bạn mua lưới đen về căng lấy bóng mát cũng được mà

Lưới đen cũng mát hả. Trồng cho vườn măng. Vừa có măng bán lại rất mát dâm

Bạn tính nuôi theo hướng này hay là nuôi thả vườn, nuôi thả vườn 500 con thì làm diện tích 25m2 là vừa rồi (chuồn để gà ngủ), nền chuồn đổ trấu cho gà ngủ ko cần gác cây làm gì cho cực.
Nuôi mật độ dày như vậy gà vẫn phát triển bt hả bạn, mật độ này có thể áp dụng cho gà đẻ có đc k

bác nói vậy thì khi trời mua liên tục, nhốt kiểu gì, cái gì cái cũng phải đủ mật độ của nó chứ, mùa mưa hok thả vườn được, phải nhót liên tục mà với diện tích như vậy có ổn ko?

Back