Giờ em nên chọn nuôi con nào đây các bác ?

• Thread starter tuoiconrong
  • Ngày gửi
Số là đàn gà nhà em nhỏ lẻ có vài chục con, thời gian gần đây em có ý định làm chuồng nuôi tập trung cho dễ chăm sóc nhưng khi nuôi thì mới vỡ lẽ ra là các loại thuốc chủng ngừa thì người ta bán liều số nhiều ( vd 1 liều dùng cho 100 con ), mỗi đợt đàn gà nhà em chỉ nở khoảng 30 chục gà con cách nhau 15 - 20 ngày nên khó gộp chung lại để chủng ngừa. Giờ ra chuồng nhà em nhìn thấy đủ thể loại, kích cở trông xấu đội hình lắm.
Em cũng có ý định tăng đàn nhưng dạo này đang có biến nên cũng ngại, hôm nọ đi chơi thấy người ta nuôi bồ câu cũng thấy thích vì nó đẻ suốt các bác ạ nên em có định nuôi con này, nghe nói loại này sức đề kháng cao hơn gà thì phải với lại đầu ra chỗ em cũng ổn.
Giờ em đang phân vân mấy bác ai có kinh nghiệm tư vấn hộ em nên nuôi con nào ạ, nếu gà thì chuồng em làm sẵn rồi nhưng rủi ro cao, còn bồ câu thì phải làm chuồng... nói chung là bắt đầu mới hoàn toàn kể cả kinh nghiệm.

Vậy thì làm chuồng nuôi bồ câu ngay và luôn khỏi bàn tính gì nữa cả

Con gì mình có niềm đam mê và tìm hiểu sâu + muốn làm kinh tế => nuôi con đó. Bạn đã có kn về gà nếu chịu khó và chăn nuôi tập trung hơn nữa sẽ tốt hơn. Thân!!

Số là đàn gà nhà em nhỏ lẻ có vài chục con, thời gian gần đây em có ý định làm chuồng nuôi tập trung cho dễ chăm sóc nhưng khi nuôi thì mới vỡ lẽ ra là các loại thuốc chủng ngừa thì người ta bán liều số nhiều ( vd 1 liều dùng cho 100 con ), mỗi đợt đàn gà nhà em chỉ nở khoảng 30 chục gà con cách nhau 15 - 20 ngày nên khó gộp chung lại để chủng ngừa. Giờ ra chuồng nhà em nhìn thấy đủ thể loại, kích cở trông xấu đội hình lắm.
Em cũng có ý định tăng đàn nhưng dạo này đang có biến nên cũng ngại, hôm nọ đi chơi thấy người ta nuôi bồ câu cũng thấy thích vì nó đẻ suốt các bác ạ nên em có định nuôi con này, nghe nói loại này sức đề kháng cao hơn gà thì phải với lại đầu ra chỗ em cũng ổn.
Giờ em đang phân vân mấy bác ai có kinh nghiệm tư vấn hộ em nên nuôi con nào ạ, nếu gà thì chuồng em làm sẵn rồi nhưng rủi ro cao, còn bồ câu thì phải làm chuồng... nói chung là bắt đầu mới hoàn toàn kể cả kinh nghiệm.

Thank các bác, giờ em đang làm chồng nuôi bồ câu. Ban đầu định nuôi thử khoảng 20 cặp lấy kinh nghiệm, em thì có mấy thằng bạn làm trong nhà hàng, quán nhậu có gì nhờ nó tìm đầu ra với lại em dạo trứơc cũng la cà nhiều nơi nên việc đầu ra là tạm ổn.
Giờ mấy bác cho em xin ít thông tin về con bồ câu này với ạ, mà em có nghe nói con này là ký chủ nhiều mầm bệnh phải không ạ...
possss: không thể nuôi cả hai đựợc bác ơi

À quên, chuồng 40-40-40 / cặp thì không gian có nhỏ quá không các bác

Nuôi gà đầu ra cực kì ổn định, yêu cầu đừng bị dịch là đc. Sợ lắm rồi, một lần là đi hết cả trại.

Back