Giống bồ câu

• Thread starter bồ câu quảng ngãi
  • Ngày gửi
cho mình hỏi BC đẻ mấy lần rồi thì mới làm giống được.

Mọi người có thể viết về tủy sống không ? - motnua hỏi .
truonghack lại trả lời lại là
''còn bạn hạn chế spam như thế này đi ''
- '' bạn ơi con loài nào có máu thì có tủy sống, tủy sống là nguồn gốc của máu bạn à.''
Câu thứ 3 anh ta trả lời là : '' đơn giản thôi, nếu bạn ko có máu thì ko có tủy sống,nếu bạn có tủy sống thì bạn bít suy nghĩ. :) ''

@truonghack nói như thế là máu lên não nhiều quá nên nó loạn trí hay sao mà anh tra có thể trả lời những câu như thế ?
Và đây là cái tôi tìm được trên google : tuỷ sống là trung khu thần kinh cấp thấp dưới vỏ, điều khiển các phản xạ không điều kiện.
Anh ta nói '' tủy sống là nguồn gốc của máu bạn à. ''
Nhưng tôi tìm trên google thì được nội dung này : Chức năng chính của tủy xương — Tạo máu.
Cảm ơn mọi người đã xem qua và có nhận ra rằng truonghack bị mất trí do máu lên nhiều hay không ?

mà Mr Hưng
truonghack lại trả lời lại là
''còn bạn hạn chế spam như thế này đi ''
- '' bạn ơi con loài nào có máu thì có tủy sống, tủy sống là nguồn gốc của máu bạn à.''
Câu thứ 3 anh ta trả lời là : '' đơn giản thôi, nếu bạn ko có máu thì ko có tủy sống,nếu bạn có tủy sống thì bạn bít suy nghĩ. :) ''

@truonghack nói như thế là máu lên não nhiều quá nên nó loạn trí hay sao mà anh tra có thể trả lời những câu như thế ?
Và đây là cái tôi tìm được trên google : tuỷ sống là trung khu thần kinh cấp thấp dưới vỏ, điều khiển các phản xạ không điều kiện.
Nhưng tôi tìm trên google thì được nội dung này : Chức năng chính của tủy xương — Tạo máu.
Cảm ơn mọi người đã xem qua và có nhận ra rằng truonghack bị mất trí do máu lên nhiều hay không ?
không lời luôn rồi,
thứ nhất nếu bnạ biết tủy sống là gì thì hỏi tôi làm gì? ko phải spam là gì?
thứ hai là chỉ người khác nhận xét bạn bạn là:
Tôi nghĩ bạn đang rất cay cú vì nói không lại nên dùng hành động spam tôi khuyên bạn nên dừng lại cho máu của bạn dồn lên não nhiều hơn :v
còn bạn muốn xác nhận t có như bạn nói hay không thì có thể mời các men trong 4rom vào đọc và suy luận, t biết đạn đang rất ko hài lòng về t, nên cay cú với tôi, hj, t chả chấp đều đó làm gì, bỏi t ko như bạn lấy suy nghĩ của mình gán cho người khác đâu,
à mà cũng đã có ng đọc rồi và cmt rồi đấy thôi =))

truonghack lại trả lời lại là ''còn bạn hạn chế spam như thế này đi ''
@@truonghack nói như thế là máu lên não nhiều quá nên nó loạn trí hay sao mà anh tra có thể trả lời những câu như thế ?
Những gì tôi viết ra không rõ không đúng hay sao lại trả lời một cách tửng tửng như thế ?
Tôi nói có sách mách có chứng bạn đọc lại đi nha , mọi của tôi ơi .

truonghack lại trả lời lại là ''còn bạn hạn chế spam như thế này đi ''
@@truonghack nói như thế là máu lên não nhiều quá nên nó loạn trí hay sao mà anh tra có thể trả lời những câu như thế ?
Những gì tôi viết ra không rõ không đúng hay sao lại trả lời một cách tửng tửng như thế ?
Tôi nói có sách mách có chứng bạn đọc lại đi nha , mọi của tôi ơi .
tôi ko biết là bạn hay t bị loạn trí hay ko nữa, còn t viết sao thì làm ơn bạn trích dẫn lại đúng với lời t nói, bạn có thể chỉ cho t cái t đánh đạm tô đỏ đó t viết ở đâu được ko? mà cái đó là t viết hay bạn viết? 1 lần nữa nhắt bặn là "ăn thì ăn bậy được nhưng nói thì không" nhe, trong 4rom bài viết các thành viên vẫn con chứ k mất, bạn trích dẫn thì trích đúng sự thật, t yêu cần bạn giải thích cho t về cái dòng này:
là người lớn thì đừng cư sử như trẻ con, nói đâu ra đó, đừng có nói thêm ng khác đó là ko tốt.

Câu đó là do tôi viết ra để nói về cái sai của anh - tôi viết đôi khi hơi khó hiểu một tí là do tôi ít học nhưng hàm ý bên trong không bao giờ lạc hướng .
Nhưng anh biết anh sai và ngốc ở những điểm nào không ?
Tôi nói tóm lại là thế này :
... 4 điểm sai + ngốc .
Không hiểu bạn tốt nghiệp cấp 2 như thế nào lại không biết tủy sống là gì và tủy xương là gì ?
Không biết anh tốt nghiệp đại học thế nào lại nói có tủy sống là có suy nghĩa và có máu . Máu là từ tủy sống ( là câu nói của anh )
Anh nghĩ như thế nào lại khinh thường câu hỏi của tôi ( vì tôi thiếu học nên mới cần hỏi thêm ) lại cho nó là spam trong khi đang nói chuyện gen trong top bồ câu ?

Anh à tôi không có thêm từ nào chỉ do anh hiểu nhằm thôi nha !

Câu đó là do tôi viết ra để nói về cái sai của anh - tôi viết đôi khi hơi khó hiểu một tí là do tôi ít học nhưng hàm ý bên trong không bao giờ lạc hướng .
Nhưng anh biết anh sai và ngốc ở những điểm nào không ?
Tôi nói tóm lại là thế này :
... 4 điểm sai + ngốc .
Không hiểu bạn tốt nghiệp cấp 2 như thế nào lại không biết tủy sống là gì và tủy xương là gì ?
Không biết anh tốt nghiệp đại học thế nào lại nói có tủy sống là có suy nghĩa và có máu . Máu là từ tủy sống ( là câu nói của anh )
Anh nghĩ như thế nào lại khinh thường câu hỏi của tôi ( vì tôi thiếu học nên mới cần hỏi thêm ) lại cho nó là spam trong khi đang nói chuyện gen trong top bồ câu ?

Anh à tôi không có thêm từ nào chỉ do anh hiểu nhằm thôi nha !
vậy thì phải viết là bạn viết đừng nói là t nói, ok, chính cái câu của bạn viết ra mà bạn còn ko hiểu nữa thì đừng bắt người khác khi đọc hiểu được bạn nói gì, người lớn ăn nói đâu ra đó, ai nói thì trích dẫn lời của người đó, chứ đừng cái kiểu @ của bạn rồi phán cho là "truonghack nói" như ở trên, với lại bạn đã đi quá xa rồi đó, đây là theard hỏi về giống bồ câu, chứ ko phải theard hỏi về cái tủy sống hay tủy xương của bạn, đã lạc hướng lại còn thích tỏ ra nguy hiểm nữa, còn nữa nếu bạn đã biết thì hỏi t làm gì? ko spam chứ là gì?còn t đi học ra sao thì t biết, có ngu hay ngốc như ông bạn nói hay không thì để mọi người xem theard mà nhận xét, còn nếu bạn nói t như thế thì bạn cũng chẳng ra gì đâu sau câu nói đó đâu, đơn giản thôi t ngốc mà t có bằng đại học ctnn, t ngốc mà t từng làm trong cty sử dụng hoàn toàn tiếng nước ngoài, nói lại với bạn lần nữa là t học CTNN chứ ko phải chuyên sinh vật như ông bạn đâu mà tối ngày nói không lại người ta rồi ngồi đó bơi mốc kiếm chuyện để nói, thử hỏi mọi người vào đọc theard này nhận xét thế nào về cách ăn nói của t và bạn?nếu đã đủ khôn rồi thì đừng để người ta nói nhiều thế, đời ko ai hoàn mỹ cả bạn à, núi này cao còn có núi khác cao hơn, đừng cứ suy nghĩ mình là nhất rồi ko nghe ai nói hết, phải tiếp thu của người ta, nói ra cái họ sai, để học tập lẫn nhau, chứ đừng vì số lượng bài viết mà spam vô tội dạ vừa làm tốn tài nguyên 4rom mà còn để lại vết nhơ cho mình nữa, đây t cũng nói bạn luon đây là tip cuối cùng của t ở theard này vì t đã lạc chủ đề chính rất xa rồi, còn ai nghĩ t sao thì nghĩ, nếu học hết tất cả những tip cmt trong theard này thì họ sẽ biết như thế nào, với lại t ko hơi đâu mà nói chuyện với kiểu ng như bạn đâu, để t đứng dậy vận động cái để cho máu nó lên não ko thôi lại chứ ngồi mà cmt cái bài viết của bạn nữa thì chắc thành siêu ngu quá.

Last edited by a moderator:
Mọi người có thể viết về tủy sống không ?
Viết nhiều nhiều tí cho cháu đọc với .
Tôi hỏi chỉ có một câu - đầu đuôi câu chuyện cũng từ câu hỏi trên .
Nếu @truonghack không chê tôi rãnh hơi đi spam thì tôi cũng không bực mình nói lại làm gì ?
Nếu @truonghack trả lời đúng và cho tôi được một vốn kiến thức mở rộng thì tôi rất tôn trọng chứ đừng nói xem thường .
Nếu như và nếu như ...truonghack

Last edited by a moderator:
Stop ! Close Topic, Please!
Mất time theo dõi topic quá 2 bác kia ơi.
Nghỉ ngơi ăn Tết vui vẻ :)

Tôi đi nhưng vì truonghack mà tôi quay lại .
Có ai tốt nghiệp đại học lại đi nói tủy sống là nguồn máu của cơ thế - anh ta nói máu từ tủy sống .
Có buồn cười không khi nghe câu nói của một sinh viên tốt nghiệp từ một ngôi trường nào đó nói rằng máu được tạo nên từ tủy sống .
Thôi tôi thỏa mãn rồi , chào mọi người tôi đi .

có bác nào dùng máy ấp để ấp trứng bồ câu chưa? nếu chưa biết cách thì tôi chỉ cách để tăng sản lượng của bồ câu con. chứ cãi nhau làm gì cái chuyện cận huyết. tốt nhất vẫn là khác giống
Hiện nay có nhiều khách hàng bên mình đã sử dụng máy ấp trứng để ấp trứng bồ câu, tỉ lệ nở trung bình trên 85%, số lượng bồ câu con tăng nhiều so với ấp tự nhiên. trong quá trình ấp máy thì vẫn cho bồ câu mẹ ấp trứng nhựa, khi bồ câu nở sẽ đưa vào cho bồ câu mẹ nuôi như bình thường. các bạn đọc thêm tại bài viết cách ấp trứng bồ câu

có bác nào dùng máy ấp để ấp trứng bồ câu chưa? nếu chưa biết cách thì tôi chỉ cách để tăng sản lượng của bồ câu con. chứ cãi nhau làm gì cái chuyện cận huyết. tốt nhất vẫn là khác giống
Hiện nay có nhiều khách hàng bên mình đã sử dụng máy ấp trứng để ấp trứng bồ câu, tỉ lệ nở trung bình trên 85%, số lượng bồ câu con tăng nhiều so với ấp tự nhiên. trong quá trình ấp máy thì vẫn cho bồ câu mẹ ấp trứng nhựa, khi bồ câu nở sẽ đưa vào cho bồ câu mẹ nuôi như bình thường. các bạn đọc thêm tại bài viết cách ấp trứng bồ câu
Quá cầu kỳ bạn nhỉ. Áp máy và bồ câu mẹ ấp thời gian ấp có khác nhau không?

không khác nhau nhưng thực tế đã cho thấy là tỉ lệ nở khi ấp máy sẽ cao hơn ấp tự nhiên, nhiều người đã áp dụng điều này và đều nhận thấy có hiệu quả hơn
Quá cầu kỳ bạn nhỉ. Áp máy và bồ câu mẹ ấp thời gian ấp có khác nhau không?

Lấy 2 trứng ra, đưa vào lò ấp, rồi lấy 2 con chim con mới nở trong lò ấp đưa cho đôi chim cho chúng nuôi? Một công việc khó nhọc mà hiệu suất rất thấp, không bõ làm, so với cứ để kệ như tự nhiên.

không khác nhau nhưng thực tế đã cho thấy là tỉ lệ nở khi ấp máy sẽ cao hơn ấp tự nhiên, nhiều người đã áp dụng điều này và đều nhận thấy có hiệu quả hơn
Bạn ở đâu HN vậy,bạn nuôi nhiều không. Tôi đang ấp máy, nói chung là hiệu quả hơn, nhưng tốn công hơn chút thôi. Nuôi vài trăm đôi trở lên thì dùng ấp máy, nuôi ít quá thì tiền điện cũng quá tội, hi.

Bài viết có nội dung tương tự

Back