giống cây bưởi đỏ

• Thread starter huenongnghiep
  • Ngày gửi
cây bưởi đỏ, 1 giống bưởi mới, vừa sai quả, chất lượng quả rất ngon. em đã dc mắt thấy miệng ăn các bác ah :) ^_^ ^_^

Chào bác! Bác cho mình hỏi bưởi này là bưởi ngọt hay chua vậy? Bác có dùng thử chưa vậy? Vì mình thấy ở Bến Tre cũng có giống bưởi giống như ảnh, trái nhiều lắm, vỏ vàng, ruột đỏ rất đẹp mà ăn vào thì.... trời ạ, chua không tả được! Mỗi năm chỉ bán bưởi chưng tết thui à. Vài thông tin gửi bác!

em đã được ăn rồi bác ah, rất ngon ngọt, có cơ hội bác ra miền bắc này đi tham quan thực tế và thưởng thức thì mới cảm nhận được hết bác ạh

Hihi, nếu như bác nói thi hay quá rùi, có thể trồng để phục vụ cho bà con thưởng thức. Chúc bác thành công nhé! Mà tên gọi là bưởi gì vậy bác???

cây bưởi đỏ, 1 giống bưởi mới, vừa sai quả, chất lượng quả rất ngon. em đã dc mắt thấy miệng ăn các bác ah :) ^_^ ^_^

Chào bạn huenongnghiep, minh đang tìm hiểu về giống này,cho mình hỏi giống bưởi đỏ này trồng ở đâu vậy? Tháng mấy thì thu hoạch được và bảo quản được mấy tháng hả bạn? Khi chín thì vỏ nó có đỏ ko bạn? Xin cảm ơn bạn!

bác cho xin địa chỉ

giống bưởi đỏ của bác quả khi chín vỏ màu xanh , vàng , hay đỏ vậy ạ , nếu là màu đỏ thì bác cho em xin cái địa chỉ với , em kiểm cây trồng chậu thôi , trước nhà em có cây vỏ đỏ nhưng vì nhiều lý do nó bị chết , giờ đang tìm lại để trồng

Chính xác theo tên gọi của Bưởi gồm có 2 nhóm chính : Pumelo và Grapefruit .
Hình Bạn post theo mình đây là nhóm Grapefruit trái nhỏ hơn Pumelo , kết cấu thịt mọng nước hơn , vỏ mỏng hơn . Nước ép bưởi theo hướng công nghiệp ở Mỹ , Brasil chính là loài này chứ không phải nhóm Pumelo ( vốn rất ít mọng nước ) như ở nước mình .
Nhóm Grapefruit bao gồm vài chục giống và hiện có hơn 10 giống đang trồng thương mại đại trà trên toàn thế giới .

Chính xác theo tên gọi của Bưởi gồm có 2 nhóm chính : Pumelo và Grapefruit .
Hình Bạn post theo mình đây là nhóm Grapefruit trái nhỏ hơn Pumelo , kết cấu thịt mọng nước hơn , vỏ mỏng hơn . Nước ép bưởi theo hướng công nghiệp ở Mỹ , Brasil chính là loài này chứ không phải nhóm Pumelo ( vốn rất ít mọng nước ) như ở nước mình .
Nhóm Grapefruit bao gồm vài chục giống và hiện có hơn 10 giống đang trồng thương mại đại trà trên toàn thế giới .
cái bưởi đỏ có phải giống bưởi đào ở miền bắc ko a

cái bưởi đỏ có phải giống bưởi đào ở miền bắc ko a

Search qua mạng VN thì mình thấy chính là nó Bưởi Đào ( tên gọi khu vực phía Bắc ) .
Như mình đã nêu ở trên , Nhóm Grapefruit có khoảng 10 giống đã và đang canh tác thương mại trên thế giới chứ không phải chỉ 1 giống . Tương lai chắc sẽ còn nhiều giống nhập nội nữa vào thị trường trồng trọt của VN , nhất là ở những khu vực có khí hậu mát lạnh vùng cao nước ta .
http://users.kymp.net/citruspages/grapefruit.html

Bưởi Đào trồng ngoài miền Bắc ko biết thế nào. Chứ trồng dưới Long Khánh,ĐN thì chua ăn không nổi.

có phải bưởi này đang được trồng ở lục ngạn ,bắc giang phải ko bạn?giống ngọt thì hay quá ,bạn biết chỗ nào bán giống thì cho mình biết được ko ạ?

Ở miền Bắc mình thấy có giống bưởi Diễn là đã được trồng nhiều nơi và chất lượng vẫn đảm bảo, chứ còn các giống bưởi khác khi đem ra ngoài vùng đất bản địa thì chất lượng thay đổi tùy vùng. Mình ở vùng đồi gò của Hà Tây cũ thì thấy bưởi đỏ trồng ăn rất chua, mình cũng đã thử vài giống bưởi nhưng thấy chỉ bưởi Diễn là có thể nhân rộng

Back