Giống gà Ai Cập thuần

Shin_Gu

Nhà nông tập sự
Nghe nói giống này đẻ nhiều mà không ấp, có thể nuôi bán công nghiệp thả vườn đc, nhà đất vườn nhiều dự định tính nuôi khoảng 100 gà đẻ bán trứng, bác nào có nuôi hay có thông tin về giống gà này cho xin ít thông tin. tìm trên mạng thì thấy gà này lai nhiều wa gà 123, lai 3 máu,...Nếu có thông tin từng loại thì càng tốt, Xin cảm ơn tất cả !

ngoctuan128

Nhà nông nghiệp dư
dòng 3 máu nhỉnh hơn tý xíu thôi, nói chung cũng giống nhau. người ta lai tạo cho dễ bán giống và nhìn bắt mắt hơn thôi. bạn ah. hihi quảng cáo ty xíu ấy mà các bác đừng ném đá nhé.

chưa nuôi nên chưa biết. nhưng theo mình gà 3 màu vẫn ok hơn nhiều gà thuần. như bạn nói đó số lượng trung tầng và ngoại hình cũng đẹp hơn

ngoctuan128

Nhà nông nghiệp dư
3 máu hay thuần đều rất dễ bán trứng bạn ah, trứng 3 máu to hơn 1 tý. ngày trước mình nuôi thuần cũng rất dễ bán, quan trọng thức an của nó, có rau xanh + bắp và lúa là trứng rất ngon, tương đương gà ta.

TienChip

Nhà nông nghiệp dư
nếu vậy nó chỉ = 90% so với chất lượng gà ta hả mấy bác. mà đẻ gấp 130% sản lượng.
Waooo. Kèo này thơm ^^. gà ta em bán 35K/ 1 chục/ vậy nuôi 20 con mái Ai Cập bán 30k/1 chục thôi vẫn lãi hơn ^^

ngoctuan128

Nhà nông nghiệp dư
trứng gà 3 máu 50% giống gà ta, 50% màu trắng. bán như gà ta và chất lượng như nhau, tỉ lệ đẻ khoảng 65-70% 1 ngày. nuôi 100 con mái ai cập 1 ngày khoảng 65 trứng bỏ mối dc 190k, trừ đi 100k thức ăn. lãi khoảng 80k/ngày, tháng đc 2.5tr. cũng không nhiều lắm nhưng nếu thả vườn thì 100 con lãi cũng kha khá. phụ vợ tý đồ ăn hàng ngày thôi ý mà.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH