Giống gà Cao Khanh help help

• Thread starter wowovic
  • Ngày gửi
Cho em hỏi về giống gà cao Khanh với các bác ,tình hình là em tính nuôi nhưng còn mơ hồ về giống gà này!:blink:có bác nào biết tư vấn cho em nhé (Có ảnh càng tốt)cám ơn các bác:approve:

Cho em hỏi về giống gà cao Khanh với các bác ,tình hình là em tính nuôi nhưng còn mơ hồ về giống gà này!:blink:có bác nào biết tư vấn cho em nhé (Có ảnh càng tốt)cám ơn các bác:approve:

gà này rẻ hơn gà mình du 100k/ thung. thấy người ta nuôi cũng nhiều. Bạn cứ bắt vài thùng về nuôi đi không sao đâu.

Mình đang nuôi, lông chủ yếu giống gà MD, nhưng khoảng 10-20% lông bị cam cam, nhìn không thích bằng MD, nên đôi khi giá bị lái ép hơn MD

trong hội minh ai nuôi giống gà này kg
cho mk its ý kiếncác bạn thấy minh dư đẹp hơn hay cao khanh ?

Cũng tương đồng nhau mà

bạn cần tư vấn gì về con cao khanh thì alo nhé

Nó cũng như nhau thôi! Nói thật chưa chắc lái đã phân biệt đc MD hay CK đâu! Vừa rồi mình xuất gà MD mà mái cứ nói gà CK! E thấy gà CK ít rụng lông hơn MD nữa ak!

Ngoài bắc thương lái họ tinh lắm ko bị nhầm ck với md đâu vì chủ ýêu là chợ đầu mối họ bắt

Ngoài bắc thương lái họ tinh lắm ko bị nhầm ck với md đâu vì chủ ýêu là chợ đầu mối họ bắt
Chắc do kinh nghiệm mỗi người khác nhau! E ở miền nam, lái ở đây cũng không tinh lắm, khi mua chỉ ở ngoài chuồng xem gà rồi định giá ak!

Nó cũng như nhau thôi! Nói thật chưa chắc lái đã phân biệt đc MD hay CK đâu! Vừa rồi mình xuất gà MD mà mái cứ nói gà CK! E thấy gà CK ít rụng lông hơn MD nữa ak!
gà ck là gà j, gà Md là gà j cho e bít với, tên nghe lại qa z

Mình chưa nuôi Cao Khanh nhưng bạn bè nuôi thấy đẹp.ít rụng lông hơn Minh Dư.đợt sau mình chuyển qua nuôi Cao Khanh nè.MD bây giờ chất lượng con giống kém quá.Hiện tại mình đang nuôi MD2 2 tháng 20 ngày rùi mà gà chỉ được 1,2kg.Gọi cty thì họ cũng chỉ nói qua loa cho qua chuyện.Chán MD lắm rùi.

Back