• Thảo luận Giống gà nhà em đang nuôi là giống gà gì? ( có ảnh )

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 1/12/13

1. buitla Nhà nông nghiệp dư

Các bác cho em hỏi giống gà nhà em đang nuôi là gà gì ạ ( gà nòi hay ga tàu vàng...? ) [​IMG]

Gà nhà em tới hôm nay là được 3 tháng 16 ngày ( em cho gà ăn 100% cám công nghiệp - loại EH của tập đoàn hy vọng ). con trống to nhất đạt 2kg ạ. gà mái thì trung bình là 1.4kg ạ ).

Em lần đầu nuôi gà nên chưa có kinh nghiện gì. mong các anh chị có kinh nghiện chỉ giúp em một số vấn đề sau ạ
      1 : em đang có 1500 con gà 1 tháng 10 ngày tuổi. em cho ăn từ 1 ngày tuổi cho tới giờ là cám công nghiệp 100% ạ ( cám EH-510 - tập đoàn hy vọng - chính xác là cám của tàu ạ ) - ngày em cho ăn 4 bữa ( rất tốn cám ) - em muốn hỏi là gà này em nên cho ăn như thế nào là hợp lý và tiếp kiện được thức ăn mà gà vẫn tăng trọng bình thường ạ ? )

2: em đang định tách riêng 200 con từ đàn 1tháng 10 ngày tuổi ra nuôi riêng và định chuyển cho sang ăn cám dehues - có bác nào đã cho gà ăn loại cám này chưa? và chất lượng cám này thế nào ạ ?

3: bác nào có công thức trộn cám cho gà ta thả vườn thì cho em xin ạ ( em định tách riêng 200 con từ đàn 1tháng 10 ngày tuổi ra cho ăn công thức trộn xem gà phát triển thế nào ạ )

Em ở Hà nội, cách nội thành 30km, em ở gần xuân mai ạ, chính xác là em ở thị Trấn chúc sơn :D . ai ở gần chỗ em mà có kinh nghiện nuôi gà ta thả vườn thì cho em xin làm quen và học hỏi kinh nghiệp ạ ( nếu có trại thì cho em xin tới thăm trại cũng được ạ :) )

Đang tải...
    2. gakochet9x96

gakochet9x96 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Giàu
      Con gà này rất giống với gà nhà mình, nuôi cúng tết

3. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Mồng sao to thế, hỏng lẻ gà Dabaco

4. gakochet9x96

Nghề nghiệp:
      Giàu
      Hả, nhìn giống thật đó, nhưng tui nuoi gà D300
      mới có 45 ngay mà biết o ó o rồi, mồng tách dài gần 2 phân
      chân ko đc cao lắm

Last edited: 1/12/13
    5. buitla

buitla Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      lần đầu nghe tên luôn àk
      hức...gà nhà mình thịt ăn thử rồi, thịt dai và ngọt, da thì cũng tạm được.

6. ngoc_trieu2013

ngoc_trieu2013 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      dam me chan nuoi ga
      bày gà này chắc ăn 1.5triệu tiền cám/ngày quá

7. gakochet9x96

Nghề nghiệp:
      Giàu
      mấy bác xem gà đó có bán đc giá vậy ngày tết ko, chân hơi lùn

8. nongdan.phutho

nongdan.phutho Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinh doanh tự do
      Mầu lông và vóc dáng rất giống với gà ri thuần chủng, nhưng với trọng lượng 3 tháng rưỡi mà đạt 2kg thì là gà ri lai rồi; mầu lông trống đỏ tía thế kia thì là lai mấy giống gà nội ( mía, hồ, đông tảo, chọi...) chứ ko phải lai gà ngoại ( lưu ý là mầu lông đỏ tía ở con trống thì chỉ duy nhất gà VN là có). Dân buôn gà họ gọi con gà như của bạn là gà ta xịn vì trong cơ thể nó mang hoàn toàn máu của các giống nội nên thịt nó rất ngon. Nói chung, gà của bán sẽ bán được với giá của gà ta xịn, và ko bị thương lái ép giá dù thị trường gà đang ế ẩm.
      Bạn nuôi gà trang trại thì sử dụng cám của mấy hãng vớ vẩn ấy làm gì, dùng cám của Conco hoặc Cargill cho đảm bảo.
      Nuôi số lượng lớn hàng ngìn con thì khó mà tự phối trộn cho ăn được, tốt nhất là ký hợp đồng đại lý cấp 1 rồi lấy cám viên về nuôi cho rẻ.
      Gà dưới 2 tháng tuổi cần cho ăn thoải mái vì trong giai đoạn này nó tăng trọng nhanh nhất và tiêu tốn ít cám nhất trên một ký tăng trọng.

1 person likes this.
    9. duyphong34khd

duyphong34khd Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      co khi
      Gà đẹp mà,nhìn 2 ảnh đầu đẹp hơn,ảnh 3 nhìn giống gà chip. Gà mình con mái cũng màu y hệt thế này nhưng chân to hơn tí xíu,vi là lai đông tảo,.cám này bạn mua nhiêu/bao vây? Mình cũng đang dùng cám này loại 511L là 300/bao. Chỗ mình cũng có nhà nuôi mấy trăm con nhìn cũng hơi giống thế này,hỏi thì họ bảo là gà đồi Bắc Giang,loại tía đen,vì mình thường thấy ga BGmàu vàng. Nhưng nói chung bạn nuôi gần 4 tháng như vậy thì ăn ngon là phải rồi.

10. buitla

buitla Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      gà này mình bán giá 87-95 có khi lên tới 100 bạn à :d.

chỗ mình các háng cám lớn nó ký hợp đồng cấp 1 với mấy của hàng bán cám hết rồi. mình đang định đổi qua cám dehues. nhưng không biết cám đó thế nào. mỗi ngày đàm gà đó nhà mình ăn hết 1tr2 tiền cám. xót hết cả ruộit :d

con mái nhà mình có nhiều con nhìn đít nó xệ xuống. lông thì nhiều chân vàng và nhỏ. trông rất đẹp, mình định lọc tầm 200 con lại để cho đẻ. nhưng không biết có nên không.

Bạn mua ở đâu mà rẻ thế. mình lấy cám 511 giá 305k bạn àk. mai minh phải nói chuyện lại với anh đổ cám cho nhà mình mới được hihi. mình cho ăn cả 3 sản phẩn cám của hãng này. 510 giá 310k/1bao - 511 giá 305k/1bao. và 512 giá 295k/1 bao.

Mình mới nuôi gà lần đầu nên chưa có nhiều kinh nghiện và hiểu biết về giống gà cho nên cũng ko biết gà BG nhìn nó thế nào hihi. mình chỉ biết là ở ngoài này gà thả vườn chủ yếu là từ BG và Hưng Yên đổ về, giá bán lẻ từ 95k - 110k/1kg. ăn cũng bình thường. gà nhà minh tuy ăn cám 100% nhưng ăn thịt rất ngon và thơm. da thì ko được giòn cho lắm ( vì nó vẫn còn hơi non thì phải hihi )

11. gakochet9x96

Nghề nghiệp:
      Giàu
      Bán giá cao vậy ah, thế mà mấy bà hàng xóm cứ vô ra nói, mi mua trúng gà tam hoàng hay lương phượng j đó rồi, chân gà mày lùn, nuôi lỗ đó ku.
      Gà này nhìn rất đẹp, ko biết bán họ cúng tết sao đây