giun quế ăn thỏ

• Thread starter cháu tên Tùng ạ!
  • Ngày gửi
ai cho thỏ và dê sử dụng giun quế hoặc sản phẩm chế biến từ nó chưa ạ???

Dạ. Em nhỏ thật. Nhưng cái gì cũng có lúc lên lúc xuống. Vd cao su. Cà phê. Tiêu. Tùy theo cung cầu. . Trùn quế ko ngoại lệ. Tại sao người nuôi thì giàu còn kẻ thì nghèo. Nhưng mà đối với em nó mang lại hiệu quả. Hỗ trợ em xử lý môi trường. 20 con bò.300 con gà đá.50 con thỏ. Nó tạo việc làm cho 3 công nhân. 2 năm rồi. Thế có gọi là ổn ko

Nói bậy bên An Ninh nó lại mời lên cơ quan uống nước đó bác.

Thế em mới là dân 9x, còn trẻ, chưa hiểu được đâu.
Xúc cứt nuôi 1 đống người á? Tiền đâu ra?:eek:
Tiền bán trùn giống cho nông dân khác máu me nuôi trùn thôi. Chứ bản thân con trùn không đem nhiều giá trị gia tăng.
Anh biết, vì hồi đó anh cũng ... gio
Em chịu khó search lại agriviet cách đây 5 năm, 3 năm. Đều có người hô hào con trùn rất ĐÃ, rất PHÊ. Con vật làm đổi thay nền nông nghiệp, thịt trùn dùng chăn nuôi, nhớt trùn tăng đề kháng, phân trùn đem trồng cây.... Giờ mất tích hết rồi:confused:

Từ lúc đọc bài Tỉ phú nhờ nuôi trùn trên vnexpress, mình biết thừa sắp tới trên agriviet lại có 1 số bạn trẻ hăng say lăng xê con trùn. Mà đúng như mình đoán thật.:D
Chờ đc đúng 1 năm lại chìm lỉm cho coi

Mình ở phố, phường tân lợi.
Có gì liên lạc qua số đt ở chữ kí của mình kìa
uk toi o phuong khanh xuan..ong lam nghe gi vay

Em có nói gì bậy đâu mà thủ trưởng gọi An Ninh? Mà thôi! E không tranh luận về chuyện con giun nữa với thủ trưởng nữa! Tất tuốt cũng là chữ TÙY! tùy bác! tùy em! tùy hoàn cảnh! lựa gió mà xoay chiều hợp lý hợp tình hợp lệ!

uk toi o phuong khanh xuan..ong lam nghe gi vay
Nghề chém gió thành thần :D
Dạ. Em nhỏ thật. Nhưng cái gì cũng có lúc lên lúc xuống. Vd cao su. Cà phê. Tiêu. Tùy theo cung cầu. . Trùn quế ko ngoại lệ. Tại sao người nuôi thì giàu còn kẻ thì nghèo. Nhưng mà đối với em nó mang lại hiệu quả. Hỗ trợ em xử lý môi trường. 20 con bò.300 con gà đá.50 con thỏ. Nó tạo việc làm cho 3 công nhân. 2 năm rồi. Thế có gọi là ổn ko
Ổn chứ :eek: ngon :D
trùn quế xử lí phân.
Nhưng mà ko có cũng chả sao :p gia lai 1 khối phân bán cả triệu đồng. 20 con bò 1 tháng tiền bán phân cũng đủ nuôi 3 công nhân. Chả đến lượt trùn quế ;)

Back