Giúp cách cho cây chanh đào ra hoa đậu trái

Các bạn cho mình hỏi cây chanh đào mình mua từ vườn về hồi tháng 12 đến nay đã 4 tháng rồi sao chưa thấy ra hoa? Làm sao để cây chanh đào ra hoa đậu trái ? Các bạn tư vấn giúp mình với. Thanks

Các bạn cho mình hỏi cây chanh đào mình mua từ vườn về hồi tháng 12 đến nay đã 4 tháng rồi sao chưa thấy ra hoa? Làm sao để cây chanh đào ra hoa đậu trái ? Các bạn tư vấn giúp mình với. Thanks
mình chỉ cho bạn 1 mẹo này nhé: bạn đang trồng trong chậu đúng k? bạn đào phần đất ở xung quanh chậu tạo thành 1 cái rãnh rộng từ 5 đến 10cm. để như vậy khoảng 7 ngày k đc tưới để cho cây héo đi. lúc này bạn cắt hết ngọn cây đi. sau khi cây héo thì bạn đổ đất vào lại và tới cho cây.

Anh chut tinh theo gio có thể cho e hỏi cách này có thể ap dụng cho các cây chanh khac dc ko, thanks anh

Anh chut tinh theo gio có thể cho e hỏi cách này có thể ap dụng cho các cây chanh khac dc ko, thanks anh
áp dụng cho tất cả các loại cây ăn quả thân gỗ e nhé. lưu ý là tưới nuóc lã chứ chư vội tưới phân. khi nào đậu thành quả hoàn chỉnh thì mới tưới phân

Back